ಆರ್ಥಿಕ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿ ದೆಹಲಿ ಮೆಟ್ರೋ: ಹಣ ಮರುಪಾವತಿಗೆ ಸ್ಪಂದಿಸದ ಕೇಂದ್ರ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಂಟಾದ ಆರ್ಥಿಕ ನಷ್ಟ ಮರುಪಾವತಿಸಲು ನೆರವು ಕೋರಿ ದೆಹಲಿ ಮೆಟ್ರೋ ಅರ್ಜಿಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಸ್ಪಂದಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲು ನಿಗಮದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಾಂಗು ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಡಿಎಂಆರ್‌ಸಿಗೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 2,856 ಕೋಟಿ ರೂ. ನಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ದಿ ಪ್ರಿಂಟ್‌ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
2020 ರ ಮಾರ್ಚ್ 24 ರಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ದೆಹಲಿ ಮೆಟ್ರೋ 169 ದಿನಗಳ ವರೆಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿಲ್ಲ.ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಆದಾಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಖರ್ಚು ಒಂದೇ ಆಗಿತ್ತು” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಿಂದ ಸೇವೆಗಳು ಪುನರಾರಂಭಗೊಂಡವು ಆದರೆ ಸಿಂಗ್ ಪ್ರಕಾರ, ಅಂದಿನಿಂದ ಬಂದ ಆದಾಯವು ನಷ್ಟವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ವಿಧಿಸುವ ಮೊದಲು ಮೆಟ್ರೋ ಪ್ರತಿದಿನ ಸರಿಸುಮಾರು 10 ಕೋಟಿ ರೂ. ಆದಾಯವನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಿತ್ತು. ಈಗ ಅದು ಆ ಮೊತ್ತದ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗ ಗಳಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ, ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ 62 ಲಕ್ಷ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ದೆಹಲಿ ಮೆಟ್ರೋವನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಈಗ ಈ ಸಂಖ್ಯೆ 20 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಶಿಕ್ಷಕರನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿ ಗನ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪಹರಣಕಾರನ ಮಗಳ ಜೊತೆ ಮದುವೆ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement