ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಪಟಾಕಿ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಸ್ಫೋಟ; ಐವರು ಸಾವು

ಗುರುವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ತಮಿಳುನಾಡಿನ ವಿರುಧುನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಕಲ್ಯಾರ್ಕುರುಚಿಯಲ್ಲಿ ಪಟಾಕಿ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಸ್ಫೋಟದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಓರ್ವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 14 ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದು, ಶಿವಕಾಸಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾರ್ಮಿಕರು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಅಲಂಕಾರಿಕ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಪಟಾಕಿಗಳಿಗೆ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ತುಂಬುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರು ಶೆಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಸ್ಫೋಟ ಸಂಭವಿಸಿದೆ, ರಾಸಾಯನಿಕಗಳ ಕ್ರಿಯೆಯಿಂದಾಗಿ ಘರ್ಷಣೆಯಿಂದ ಪ್ರಚೋದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಬೆಂಕಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಆ ಪ್ರದೇಶದ ಇತರ 13 ಶೆಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಹರಡಿತು ಮತ್ತು ಶಿವಕಾಸಿ ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬೆಂಕಿ ನಂದಿಸಲು ಮತ್ತು ಜನರನ್ನು ಸ್ಥಳದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಧಾವಿಸಿದರು.
ಈ ಘಟಕಕ್ಕೆ ತಂಗರಾಜ್ ಪಾಂಡಿಯನ್ ಪಟಾಕಿ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು 30 ವರ್ಕಿಂಗ್ ಶೆಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಸ್ಫೋಟದ ನಂತರ, ಕಂದಾಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರು ತಮ್ಮ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಮತ್ತು ಸ್ಫೋಟಕ ಸುರಕ್ಷತಾ ಸಂಘಟನೆಯ ತಂಡವೊಂದು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿರುವುದರಿಂದ ಅವರು ಘಟಕಕ್ಕೆ ಪರವಾನಗಿ ನೀಡಿದ್ದರು.
ಪೆಸೊ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಒಣಗಿಸುವ ಉಂಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಶಾರ್ಟ್‌ಕಟ್‌ಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳಿಂದ ಸ್ಫೋಟವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು. ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಿರುಧುನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯು ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಮೂರು ಸ್ಫೋಟಗಳನ್ನು ಕಂಡಿದ್ದು, ಮೊದಲನೆಯದು ಸತ್ತೂರಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯದು ಶಿವಕಾಸಿ ಬಳಿ ನಡೆದಿತ್ತು.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/
ಓದಿರಿ :-   ಮಣಿಪುರ : ನೋನಿ ಭೂಕುಸಿತದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಮೂರು ಮೃತದೇಹಗಳು ಪತ್ತೆ, ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 37ಕ್ಕೆ ಏರಿಕೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ