ವಿಶೇಷ ದಿಜಿಪಿ ರಾಜೇಶದಾಸ ವಿರುದ್ಧದ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ ಆರೋಪ: ಸಿಐಡಿ ತನಿಖೆ

ಚೆನ್ನೈ; ವಿಶೇಷ ಪೊಲೀಸ್ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ (ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆ) ರಾಜೇಶ್ ದಾಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಮಹಿಳಾ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಮಾಡಿದ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ ಆರೋಪದ ಬಗ್ಗೆ ತಮಿಳುನಾಡು ಪೊಲೀಸರ ಅಪರಾಧ ಶಾಖೆ-ಸಿಐಡಿ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲಿದೆ.
ರಾಜೇಶ್ ದಾಸ್ ತನ್ನ ವಾಹನದಲ್ಲಿ ತನ್ನೊಂದಿಗೆ ಅನುಚಿತವಾಗಿ ವರ್ತಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಮಹಿಳಾ ಅಧಿಕಾರಿ ತನ್ನ ದೂರಿನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ದೂರು ದಾಖಲಿಸದಂತೆ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಹ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಲ್ಲಿನ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ.
ದಾಸ್ ವಿರುದ್ಧದ ದೂರನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ತಮಿಳುನಾಡು ಸರ್ಕಾರ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ (ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ) ಜಯಶ್ರೀ ರಘುನಂದನ್ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಆರು ಸದಸ್ಯರ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿದ ನಂತರ ಈ ಆರೋಪಗಳು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದವು. ಸೀಮಾ ಅಗರ್ವಾಲ್ (ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಡಿಜಿಪಿ), ಎ ಅರುಣ್ (ಐಜಿಪಿ), ಶಮುಂದೇಶ್ವರಿ (ಉಪ ಐಜಿ), ವಿ.ಕೆ.ರಮೇಶ್ ಬಾಬು (ಡಿಜಿಪಿ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ಆಡಳಿತಾಧಿಕಾರಿ) ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನ್ಯಾಯ ಮಿಷನ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ಲೊರೆಟ್ಟಾ ಝೋನಾ ಸಮಿತಿಯ ಇತರ ಸದಸ್ಯರು .
ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ, ಡಿಎಂಕೆ ಮುಖಂಡ ಕನಿಮೋಳಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಅಧಿಕಾರಿಯ ದೂರಿನ ಮೇರೆಗೆ ಸರ್ಕಾರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದ್ದರು.“ ಮಹಿಳಾ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಉನ್ನತ ಶ್ರೇಣಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯಿಂದ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೊಳಗಾದಾಗ ಮತ್ತು ಸಿಎಂ ಅದನ್ನು ಗಮನಿಸದಿದ್ದಾಗ, ಈ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ‘ಸಾಮಾನ್ಯ’ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಯಾವ ಭರವಸೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಚಲಾವಣೆಯಾದ ಒಟ್ಟು ಮತದ ಮಾಹಿತಿ 48 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಏಕೆ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಾಕುತ್ತಿಲ್ಲ: ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗಕ್ಕೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ ಪ್ರಶ್ನೆ

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement