ಗೃಹಸಾಲದ ಬಡ್ಡಿ ರಿಯಾಯಿತಿ ನೀಡಿದ ಸ್ಟೇಟ್‌ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ ಆಫ್‌ ಇಂಡಿಯಾ

ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಎಸ್‌ಬಿಐ) ಸೋಮವಾರ ಗೃಹ ಸಾಲಗಳ ಬಡ್ಡಿ ರಿಯಾಯತಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದು, ಇದು ಸೀಮಿತ ಕೊಡುಗೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಮಾರ್ಚ್ ಅಂತ್ಯದವರೆಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಬ್ಯಾಂಕ್ ಈಗ 70 ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ (ಬಿಪಿಎಸ್) ಬಡ್ಡಿ ರಿಯಾಯತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಿದ್ದು, ಬಡ್ಡಿದರಗಳು ಶೇಕಡಾ 6.70 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ. ಇದು ಸೀಮಿತ ಅವಧಿಯ ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 31 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಸಾಲ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಹ ಶೇ 100 ರಷ್ಟು ಮನ್ನಾ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ, ಒಟ್ಟು ಸಾಲದ ಮೊತ್ತ ಮತ್ತು ಸಾಲಗಾರನ ಸಿಬಿಲ್ ಸ್ಕೋರ್ ಆಧರಿಸಿ ಬಡ್ಡಿ ರಿಯಾಯಿತಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ. ಉತ್ತಮ ಮರುಪಾವತಿಯ ಇತಿಹಾಸ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಈ ಕೊಡುಗೆ ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಹೇಳಿದೆ.
ಬಡ್ಡಿ ರಿಯಾಯಿತಿ ಸಾಲದ ಮೊತ್ತ ಮತ್ತು ಸಾಲಗಾರನ ಸಿಬಿಲ್ ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ಉತ್ತಮ ಮರುಪಾವತಿ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ದರವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಯೋಗ್ಯವಾದ ಸಿಬಿಲ್ ಸ್ಕೋರ್ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಆಫರ್‌ಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. 75 ಲಕ್ಷ ರೂ.ವರೆಗಿನ ಗೃಹ ಸಾಲದ ಮೇಲಿನ ಬಡ್ಡಿದರವು ಶೇಕಡಾ 6.70 ಆಗಿದ್ದರೆ, ಮೇಲಿನ ಯಾವುದಾದರೂ ಶೇ 6.75 ರಷ್ಟು ಬಡ್ಡಿದರವನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.
ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಗ್ರಾಹಕರು ಯೋನೊ ಆ್ಯಪ್ ಮೂಲಕ ಹೊಸ ಸೀಮಿತ ಅವಧಿಯ ಗೃಹ ಸಾಲ ಕೊಡುಗೆಗೆ ಸಹ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಅವರು ಯೊನೊ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮೂಲಕ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದರೆ ಅವರಿಗೆ 5 ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬಡ್ಡಿ ರಿಯಾಯಿತಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೇ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಹಿಳಾ ದಿನಾಚರಣೆಯ ಮುನ್ನಾದಿನ ಮಹಿಳಾ ಸಾಲಗಾರರಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಐದು ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಯಾಯತಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾದ ಬಾಕಿಗಳನ್ನು $2 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಈಕ್ವಿಟಿಯಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಸೂಚಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement