ಬಿಜೆಪಿಯ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಸಾಫ್ಟ್‌ ಪವರ್‌ ರಾಜಕಾರಣವೂ.. ಟಿಎಂಸಿ ಗೊಂದಲವೂ…!

posted in: ಅಂಕಣಗಳು | 0

ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ: ಚುನಾವಣಾ ಸಂರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯು ನಟರಾದ ಪ್ರೊಸೆನ್‌ಜಿತ್ ಚಟರ್ಜಿ, ಮಿಥುನ್ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ಹಾಲಿ ಬಿಸಿಸಿಐ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ ಅವರನ್ನು ತಲುಪಿದೆ.ಒಂದರ್ಥದಲ್ಲಿ ದು ಬಿಜೆಪಿಯ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಸಾಫ್ಟ್‌ ಪವರ್‌ ರಾಜಕಾರಣ..! ಇದು ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತಳಮಳಕ್ಕೂ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
ಇವರಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಪಕ್ಷ ಅಥವಾ ಅದರ ಸಿದ್ಧಾಂತವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಭಾಷಣ ಮಾಡದಿದ್ದರೂ, ಬಿಜೆಪಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಇವರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡುವ ಮುಲಕ ಬಿಜೆಪಿ ಅವರನ್ನು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ.
ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ, ಜನವರಿ 23 ರಂದು ಸುಭಾಷ್ ಚಂದ್ರ ಬೋಸ್ ಅವರ 125 ನೇ ಜನ್ಮ ದಿನ ಆಚರಿಸಲು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ನೇತೃತ್ವದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದ ಪ್ರೊಸೆನ್‌ಜಿತ್ ಚಟರ್ಜಿ ಅವರ ಫೋಟೋಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡಿದವು, ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರ ಮತ್ತೊಂದು ಫೋಟೋ ಅನಿರ್ಬನ್ ಗಂಗೂಲಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆ ಶ್ಯಾಮಾ ಪ್ರಸಾದ್ ಮುಖರ್ಜಿ ರಿಸರ್ಚ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಭಾವಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅನಿರ್ಬನ್ ಗಂಗೂಲಿ ಅವರು ಅಮಿತ್ ಷಾ ಅವರ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಪ್ರೊಸೆನ್‌ಜಿತ್‌ಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅದೇ ರೀತಿ ಫೆಬ್ರವರಿ 17 ರಂದು ನಟ ಮಿಥುನ್ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮೋಹನ್ ಭಾಗವತ್ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಚಿತ್ರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಮಾಜಿ ತೃಣಮೂಲ ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸಂಸದ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಅವರು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನಾಗ್ಪುರದ ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಕೇಂದ್ರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವತ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದರು. ನಂತರ ಅವರು ಫೆಬ್ರವರಿ 17 ರಂದು ಮುಂಬಯಿಯ ತಮ್ಮ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ಭಾಗವತ್ ಅವರನ್ನು ಉಪಾಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದರು.ಇವೆರಡೂ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲ ತಾಣದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ವೈರಲ್‌ ಆಗಿದ್ದವು.
ಸೌರವ ಗಂಗೂಲಿ ಬಿಸಿಸಿಐ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅಮಿತ್ ಶಾ ಅವರ ಪುತ್ರ ಜೇ ಶಾ ಅವರು ಸಂಸ್ಥೆಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ರಾಜ್ಯಪಾಲ ಜಗದೀಪ್ ಧಂಕರ್ ಅವರು ಗಂಗೂಲಿಯನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ರಾಜ್ ಭವನದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾದರು, ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿದ್ದರು, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಡಿಸೆಂಬರ್ 27 ರಂದು. ಸಭೆಯ ಚಿತ್ರಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದವು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಡಳಿತಾರೂ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಇದು “ಜನರನ್ನು ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡುಮಾಡುವ” ಬಿಜೆಪಿ ತಂತ್ರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಬಂಗಾಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ ಅಥವಾ ಬುಂಬಾ ಡಾ (ಪ್ರೊಸೆನ್‌ಜಿತ್) ಅಥವಾ ಮಿಥುನ್ ದಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಬಿಜೆಪಿ ಗೊಂದಲವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅವರು ತರುವ ಇತರ ಸುಳ್ಳು ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯಂತೆ, ಇದು ಮತ್ತೊಂದು ನಕಲಿ ನಿರೂಪಣೆಯಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ತೃಣಮೂಲ ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸಂಸದ ಮತ್ತು ನಾಟಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅರ್ಪಿತಾ ಘೋಷ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ತಮ್ಮೊಂದಿಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಚಿತ್ರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಅದು ನಿಜವಲ್ಲ. ಅವರಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಬಿಜೆಪಿ ಸಿದ್ಧಾಂತ ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಮಾತನಾಡಲಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅವರ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ. ಇವೆಲ್ಲವೂ ನಮ್ಮ ಪ್ರತಿಮೆಗಳು. ಬಿಜೆಪಿಯ ಇಂತಹ ರಾಜಕೀಯ ತಂತ್ರಕ್ಕೆ ಅವರು ಬಲಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಹಾಗೂ ಜನರೂ ಮರುಳಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದೂ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿ, ಬಿಜೆಪಿ ಸಣ್ಣ ಸಣ್ಣ ಸ್ಟಾರ್‌ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವಲ್ಲಿಯೂ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ ಬಂಗಾಳಿ ಸಿನಿಮಾ ತಾರೆ ಯಶ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರಿದ್ದರು. ನಂತರ, ಫೆಬ್ರವರಿ 23 ರಂದು, ಕೋಲ್ಕತಾ ಹೋಟೆಲ್‌ವೊಂದರಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಐ ಮತ್ತು ಬಿ ಸಚಿವ ಪ್ರಕಾಶ್ ಜಾವಡೇಕರ್ ಅವರ ಬಂಗಾಳಿ ಬುದ್ಧಿಜೀವಿಗಳ ಜೊತೆಗಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಟಾಲಿವುಡ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಬಂಗಾಳದ ಚಲನಚಿತ್ರೋದ್ಯಮದ ಹಿರಿಯ ಸದಸ್ಯರು ಹೆಚ್ಚು ಭಾಗವಹಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿತು.
ಅವರಲ್ಲಿ ನಟರಾದ ತುಪರ್ಣ ಸೇನ್‌ಗುಪ್ತಾ, ಪಾವೊಲಿ ಅಣೆಕಟ್ಟು, ಅಬೀರ್ ಚಟರ್ಜಿ ಮತ್ತು ಮಮತಾ ಶಂಕರ್, ಚುರ್ಣಿ ಗಂಗೂಲಿ, ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕರಾದ ಗೌತಮ್ ಘೋಷ್ ಮತ್ತು ಖ್ಯಾತ ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಗಾಯಕ ಉಸ್ತಾದ್ ರಶೀದ್ ಖಾನ್ ಸಹ ಸೇರಿದ್ದರು ಎಂಬುದು ಗಮನಾರ್ಹ.
ಬಿಜೆಪಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅತಿಕ್ರಮಣ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ಅದು ಅವರಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಚಿತವಿಲ್ಲ. ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿಯನ್ನು ತಮ್ಮ ರಾಜಕೀಯ ವೇದಿಕೆಗೆ ಕರೆತರುವಲ್ಲಿ ಅವರು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಅದು ನಿಜವಾದ ಪ್ರಗತಿಯಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಎಂಬುದು ಕೆಲವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯ.
ಆದರೆ ಸೌರವ ಗಮಗೂಲಿ ಬಿಸಿಸಿಐ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದರೂ, ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ಬಿಜೆಪಿಯ ವಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಮಿಥುನ್ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಅವರು ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಒಡನಾಟವನ್ನು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.
ಆದರೆ, ಪಕ್ಷವು ಬೆಂಗಾಲದಲ್ಲಿ ಜನರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಅಭಿಪ್ರಯ ಮೂಡಿಸಲು ಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ. ಆ ಮೂಲಕ ನಿದಾನವಾಗಿ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಭದ್ರಕೋಟೆಗೆ ಲಗ್ಗೆಯಿಡಲು ಯತ್ನ ನಡೆಸಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಟಾಲುವುಡ್‌ ತಲುಪಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಕೊನೆಗೂ ತಲುಪಿದೆ.ಜೊತೆಗೆ ಒಂದಷ್ಟು ಸದಭ್ರಿಯಾ ಮೂಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲೂ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ. ಜೊತೆಗೆ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತಳಮಳವನ್ನೂ ಸೃಷ್ಟಸಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಯಾವ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಮತ ತಂದುಕೊಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಫಲಿತಾಂಶದ ಬಳಿಕವೇ ಗೊತ್ತಾಗಲಿದೆ.

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4.8 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 4

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement