ಮಮತಾ ೫೦ ಸಾವಿರ ಮತಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲುತ್ತಾರೆ: ಸುವೇಂದು ಪುನರುಚ್ಚಾರ

ಬಿಜೆಪಿ ಶನಿವಾರ ನಂದಿಗ್ರಾಮ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಟಿಎಂಸಿ ಟರ್ನ್ ಕೋಟ್ ಸುವೆಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯ ಉಮೇದುವಾರಿಕೆಯನ್ನು ಘೋಷಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಮುಂಬರುವ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಅವರು ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ನಡುವಿನ ರಾಯಲ್‌ ಕದನಕ್ಕೆ ವೇದಿಕೆ ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ.
ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಯನ್ನು 50,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮತಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸುವುದಾಗಿ ಸುವೆಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಶನಿವಾರ ಮತ್ತೆ ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಉನ್ನತ ನಾಯಕರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಅರ್ಪಿಸಿದ ಅವರು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಮಲ ಅರಳಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.ನಂದಿಗ್ರಾಮ (ಚುನಾವಣೆ) ನನಗೆ ಸವಾಲಾಗಿಲ್ಲ. ನಾನು ಅವರನ್ನು (ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ) ಸೋಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಮತ್ತೆ ಕೊಲ್ಕತ್ತಾಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲು ನಂದಿಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ”
ನನಗೆ ನೀಡಿದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಾಗಿ ನಾನು ಪಕ್ಷದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯಕತ್ವಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ನಂದಿಗ್ರಾಮ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಾದ್ಯಂತ ಕಮಲ ಅರಳಿಸಲು ನಾನು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ಅವರು (ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ) ಈ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ (ನಂದಿಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ) 50,000 ಮತಗಳಿಂದ ಸೋಲನುಭವಿಸಲಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಬಿಜೆಪಿ ಗೆದ್ದರೆ ತಮ್ಮನ್ನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ, “ಬಿಜೆಪಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನಾನು ಪಕ್ಷದ ಶಿಸ್ತುಬದ್ಧ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಸೈನಿಕ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ತಂಡವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಾನು ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಜನರು ” ದ್ರೋಹಿಗಳನ್ನು” ಇಷ್ಟಪಡದ ಕಾರಣ ಅಧಿಕಾರಿಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಟಿಎಂಸಿ ಸಂಸದ ಸೌಗತಾ ರಾಯ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಜನರು ದೇಶದ್ರೋಹಿಗಳನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ. ಸುವೇಂದು ನಂದಿಗ್ರಾಮ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಅವರು ಸೋತ ನಂತರ, ತನ್ನ ನಿಲುವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿ ಇಬ್ಬರೂ 2007 ರಲ್ಲಿ ನಂದಿಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಭೂಸ್ವಾಧೀನ ವಿರೋಧಿ ಚಳವಳಿಯ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಾಗಿದ್ದರು, ಅದು 2011 ರಲ್ಲಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಫೈರ್ಬ್ರಾಂಡ್ ಟಿಎಂಸಿಯನ್ನು ಸರ್ವೋಚ್ಚ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ತಂದಿತು, ಇದು 34 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಎಡಪಂಥೀಯ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿತ್ತು.
ಕೈಗಾರಿಕೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಸರ್ಕಾರದ ಭೂಸ್ವಾಧೀನದ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ತಸಿಕ್ತ ಆಂದೋಲನಗಳಿಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾದ ನಂತರ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಈ ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶವು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ರಾಜಕೀಯ ನಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬದಲಿಸಿತ್ತು.
ವರ್ಷಗಳ ಶಾಂತಿಯ ನಂತರ, 70ರಷ್ಟು ಹಿಂದೂಗಳು ಮತ್ತು 30 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಂದಿಗ್ರಾಮ್ ಈಗ ರಾಜಕೀಯ ಮತ್ತು ಕೋಮು ಧ್ರುವೀಕರಣಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ,
ಕ್ಷೇತ್ರವು ಎರಡು ನಂದಿಗ್ರಾಮ್ I ಮತ್ತು ನಂದಿಗ್ರಾಮ್ II ಎಂದು ಎರಡು ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮೊದಲನೆ ಬ್ಲಾಕಿನಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ಶೇ.35ರಷ್ಟಿದ್ದರೆ ಎರಡನೆ ಬ್ಲಾಕಿನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಶೇ. 15ರಷ್ಟಿದ್ದಾರೆ.ಮಾರ್ಚ್ 27 ರಿಂದ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಎಂಟು ಹಂತದ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಲಿದೆ. ಮತ ಎಣಿಕೆ ಮೇ 2 ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಎಲ್ಲೆ ಮೀರಿದ ಪ್ರೀತಿ..! ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಲು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹಾರಿ ಬಂದ ಸ್ವೀಡನ್‌ ಮಹಿಳೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement