ಸೆಬಿ ದಂಡದ ವಿರುದ್ಧ ಮೇಲ್ಮನವಿಗೆ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ನಿರ್ಧಾರ

ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ದಶಕಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ಷೇರು ವಿತರಣೆಯಲ್ಲಿನ ಅಕ್ರಮಗಳ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಿಯಂತ್ರಕ ಸೆಬಿ ವಿಧಿಸಿರುವ ದಂಡದ ವಿರುದ್ಧ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಮೇಲ್ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಗುರುವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಜನವರಿ 2000 ರ ಸಂಚಿಕೆಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗುವ ಮೂಲಕ ಅಂಬಾನಿ ಸಹೋದರರು ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರವರ್ತಕ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಆರ್‌ಐಎಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಶೇ. 7 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದಾಗ ನಿಯಂತ್ರಕ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಸೆಬಿ ದಂಡ ವಿಧಿಸಿತ್ತು.
ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಆರ್‌ಐಎಲ್) 1994 ರಲ್ಲಿ ಧೀರೂಭಾಯಿ ಅಂಬಾನಿ ಅವಿಭಜಿತ ಕಂಪನಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿದ್ದಾಗ ಕನ್ವರ್ಟಿಬಲ್ ವಾರಂಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಡಿಬೆಂಚರ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಿತ್ತು ಮತ್ತು 2000 ರಲ್ಲಿ ವಾರಂಟ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಇಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು.
ಸ್ವಾಧೀನದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಸೆಬಿ 2011 ರ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ (ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ 11 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ) ನಂತರ ಪ್ರವರ್ತಕ ಮತ್ತು ಪ್ರವರ್ತಕ ಗುಂಪಿಗೆ (2000 ರಂತೆ) ಶೋ-ಕಾಸ್ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡಿತ್ತು” ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಷೇರು ವಿನಿಮಯ ಫೈಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಶೋ-ಕಾಸ್ ನೋಟಿಸ್ ಬಗ್ಗೆ ಈಗ ತೀರ್ಪು ನೀಡಲಾಗಿದೆ ೨೫ ಕೋಟಿ ರೂ. ದಂಡವನ್ನು ಸೆಬಿ ವಿಧಿಸಿದೆ. (ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ 21 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ) ಅಂದಿನ ಪ್ರವರ್ತಕ ಮತ್ತು ಪ್ರವರ್ತಕ ಗುಂಪಿನ ಸಹೋದರರಾದ ಮುಖೇಶ್ ಮತ್ತು ಅನಿಲ್ (ಅವರ ತಂದೆಯ ಮರಣದ ನಂತರ ಕಂಪನಿ ವಿಭಜಿಸಲಾಗಿದೆ. 2002) ಮತ್ತು ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು.
ಸೆಬಿ ಸ್ವಾಧೀನದ ನಿಯಮಗಳ 11 (1) ರ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರವರ್ತಕ ಮತ್ತು ಪ್ರವರ್ತಕ ಗುಂಪು ಆರ್‌ಐಎಲ್‌ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅವು ಅನ್ವಯವಾಗುವ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಿವೆ, ಮತ್ತು ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಮೇಲ್ಮನವಿ ನ್ಯಾಯಾಧಿಕರಣಕ್ಕೆ ಮೇಲ್ಮನವಿ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ”ಎಂದು ಫೈಲಿಂಗ್ ಹೇಳಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ರೈಲ್ವೆ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ 3115 ಅಪ್ರೆಂಟಿಸ್‌ಗಳ ನೇಮಕಾತಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಆಹ್ವಾನ : ಸಲ್ಲಿಕೆ ಆರಂಭ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement