ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಸಿಕ್ಕ ಕೊವಿಡ್‌-19 ಪರೀಕ್ಷೆ ವಂಚನೆ, ನಕಲಿ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಸಂಗ್ರಹ..!

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಕೊಡಿಗೆಹಳ್ಳಿ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದ (ಪಿಎಚ್‌ಸಿ) ಇಬ್ಬರು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನಕಲಿ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಸಂಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಕೊಡಿಗೆಹಳ್ಳಿ ಹಳ್ಳಿ ಪಿಎಚ್‌ಸಿಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಧಿಕಾರಿ ದೂರಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕೊಡಿಗೆಹಳ್ಳಿ ಪೊಲೀಸರು ಶನಿವಾರ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಕುರಿತು ನ್ಯೂಸ್‌ ಮಿನಿಟ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ,   ಪಿಎಚ್‌ಸಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಹೊಚ್ಚ ಹೊಸ ಸ್ವ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಮಾದರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದೆ ಬಾಟಲುಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಕುತ್ತಿರುವ ವಿಡಿಯೋ ಹೊರಬಂದಿದೆ. ಸ್ವ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ಜನರಿಂದ ಮೂಗಿನ ಮತ್ತು ಗಂಟಲಿನ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸುವ ಮೊದಲು ಬಾಟಲಿಗೆ ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಿಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಇಬ್ಬರು ಬಾಟಲುಗಳ ಕ್ರೇಟ್ ತೆರೆದರು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದೆ ಹೊಚ್ಚ ಹೊಸ ಸ್ವ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದರು. ಪುರುಷರ ಜೊತೆಗೆ, ಕೆಲವು ಸ್ತ್ರೀ ದನಿಗಳು ಇದ್ದು, ಅವರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಮಾಷೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಕೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಕೊಡಿಗೆಹಳ್ಳಿ ಪೊಲೀಸರು ನೋಂದಾಯಿಸಿದ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಪ್ರಕಾರ ಈ ವಿಡಿಯೋ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಡಾ.ಪ್ರೇಮಾನಂದ್ ಅವರಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿದ ನಂತರ ಆತ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ ನಂತರ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಇಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ ಪಿಎಚ್‌ಸಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಕೃತ್ಯ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಎಎಫ್‌ಆರ್‌ ನಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಪ್ರಕಾರ, ವಂಚನೆ ಮಾಡಿದ ಇಬ್ಬರು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಹೇಮಂತ್ ಮತ್ತು ನಾಗರಾಜ್, ಹತ್ತು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಕೊವಿಡ್ -19 ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದರು. ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಕೇಳಿದ ಮೂರು ಮಹಿಳಾ ಧ್ವನಿಗಳನ್ನು ಪಿಎಚ್‌ಸಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ (ಆಶಾ) ಕಾರ್ಮಿಕರಾದ ಕುಸುಮಾ, ಪ್ರೇಮಾ ಮತ್ತು ಪದ್ಮಾ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಸಿಬ್ಬಂದಿ, ಪಿಎಚ್‌ಸಿಯ ಅಶೋಕ್ ಕೂಡ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಪ್ರಕಾರ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ