ಕುಂಭ ಮೇಳ:ಮಾಸ್ಕ್‌ ಇಲ್ಲದವರ ಮೇಲೆ ಝೂಮ್ ಮಾಡಲು ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು..!

ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಉಲ್ಬಣದ ಮಧ್ಯೆ ಹರಿದ್ವಾರದಲ್ಲಿ ಕುಂಭ ಮೇಳ ಆರಂಭವಾಗಿದ್ದು, ಉತ್ತರಾಖಂಡ ಪೊಲೀಸರು ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ (ಎಐ) ಅನ್ನು ಮಾಸ್ಕ್‌ ಧರಿಸದವರ ಮೇಲೆ ಝೂಮ್‌ ಮಾಡಲು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
350ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಿಸಿಟಿವಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ಮೇಳ ಪ್ರದೇಶದ ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 100 ಸಂವೇದಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಇವು ಮಾಸ್ಕ್‌ ಇಲ್ಲದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವಾಗ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹರಿದ್ವಾರದ ಕುಂಭಮೇಳದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ನಿಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರಿಂದ, ಹರ್-ಕಿ-ಪೌರಿ, ಸುಭಾಷ್ ಘಾಟ್, ಬ್ರಹ್ಮಕುಂಡ್, ಮಾಲವೀಯಾ ದ್ವೀಪ – ಮೊದಲಾದೆಡೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನಸಂದಣಿಗೆ ಗುರುತಿಸಿದಾಗ ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸಿನ ಸುಸಜ್ಜಿತ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಸಹ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ. ವಾಹನಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ವಾಹನ ನಿಲುಗಡೆ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಮತ್ತು 10 ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಗಮನಿಸದೆ ಇರುವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.
ಒಂದು ವೇಳೆ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಲ್ಲಿ ಯಾರಾದರೂ ಮಾಸ್ಕ್‌ ಇಲ್ಲದ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಗುರುತಿಸಿದರೆ, ಅದು ಹರ್ ಕಿ ಪೌರಿ ಬಳಿಯ ಮೇಳ ಭವನದಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸ್ ಕಣ್ಗಾವಲು ನಿಯಂತ್ರಣ ಕೊಠಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಅವರು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವವರ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹತ್ತಿರದ ಜಾರಿ ತಂಡಗಳಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಉಚಿತ  ಮಾಸ್ಕ್‌  ಜೊತೆಗೆ, ನಿಯಮಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಂದು ಕುಂಭಮೇಳ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದ್ದು, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ತಿರತ್ ಸಿಂಗ್ ರಾವತ್ ಏಪ್ರಿಲ್ 9 ಶುಕ್ರವಾರ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕೊಠಡಿಯನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. 350 ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಲ್ಲಿ 278 ಸ್ಥಿರ ಮತ್ತು 22 ಪ್ಯಾನ್-ಟಿಲ್ಟ್-ಝೂಮ್‌ ವೆರೈಟಿ (pan-tilt-zoom variety) ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಾಹನಗಳ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ನಂಬರ್ ಪ್ಲೇಟ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಗಾಗಿ ಪ್ರವೇಶ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಹತ್ತು ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಈ ಕೋವಿಡ್ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್-ಶಕ್ತಗೊಂಡ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳೊಂದಿಗೆ ಮೇಳ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕುಂಭ ಮೇಳ ಐಜಿ ಸಂಜಯ್ ಗುಂಜಯಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ 2 ರಂದು, ಮಾಸ್ಕ್‌ ಧರಿಸದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ 1,500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರಿಗೆ ಚಲನ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು, ಅವರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 350 ಜನರು ಕೇವಲ ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದರು.
ಹರಿದ್ವಾರದ ವಿವಿಧ ಘಟ್ಟಗಳಲ್ಲಿ ಕುಂಭಮೇಳವು ಪ್ರತಿದಿನ ಸರಾಸರಿ ಮೂರು ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಭಕ್ತರು ಆಗಮಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 12, 14 ಮತ್ತು 27 ರಂದು ಶಾಹಿ ಸ್ನಾನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮಾರ್ಚ್ 11 ರಂದು ಮಹಾಶಿವರಾತ್ರಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ.
ಮೊದಲ ಶಾಹಿ ಸ್ನಾಕ್ಕೆಮೊದಲು ಸುಮಾರು 32 ಲಕ್ಷ ಭಕ್ತರು ಹರಿದ್ವಾರವನ್ನು ತಲುಪಿದ್ದರು
“ದುರ್ಬಲ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಸೈಟ್ ಅದರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಶೇಕಡಾ 75 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನಸಂದಣಿ ಆದಾಗ, ನಿಯಂತ್ರಣ ಕೊಠಡಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಈ ಸೈಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಜನರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಎಸ್‌ಪಿ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಮುಖೇಶ್ ಠಾಕೂರ್ ಹೇಳಿದರು.
ಮಾರ್ಚ್ 11 ರಂದು ಮೊದಲ ಶಾಹಿ ಸ್ನಾನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಈ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳ ಪ್ರಯೋಗ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಈಗ ಇದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ಕುಂಭಮೇಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಮೇಡ್-ಇನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಲೈಟ್ ಕಾಂಬ್ಯಾಟ್ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ (LCH) ಇಂದು ವಾಯುಪಡೆಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement