ಕೋವಿಡ್: ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ಮೇ 1ರ ವರೆಗೆ ಸೆಕ್ಷನ್ 144 ಜಾರಿ; 5,476 ಕೋಟಿ ರೂ. ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌

ಮುಂಬೈ: ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಧ್ಯೆ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಮಂಗಳವಾರ ರಾಜ್ಯದಾದ್ಯಂತ ಸೆಕ್ಷನ್ 144 ಅನ್ನು ಮೇ 1ರ ವರೆಗೆ ವಿಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅಂದರೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಐದಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮಾರಾಟಗಾರರು, ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕರು, ಮನೆ ಸಹಾಯಕರು, ನಿರ್ಮಾಣ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ 5,476 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಎಲ್ಲಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳು, ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಅಗತ್ಯ ಸೇವೆಗಳು – ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು, ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು, ವಿಮಾ ಕಚೇರಿಗಳು, ಔಧಾಲಯಗಳು, ದಿನಸಿ ವಸ್ತುಗಳು, ತರಕಾರಿ ಅಂಗಡಿಗಳು, ಹಣ್ಣು ಮಾರಾಟಗಾರರು, ಡೈರಿಗಳು, ಬೇಕರಿಗಳು, ಮಿಠಾಯಿಗಳು, ಯೋಜನೆಗಳು, ರೈಲುಗಳು, ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು, ಆಟೊಗಳು ಮತ್ತು ಬಸ್ಸುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಗಳಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅವುಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಅನಿಯಂತ್ರಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
ಸಿನೆಮಾ ಹಾಲ್‌ಗಳು, ಚಿತ್ರಮಂದಿರಗಳು, ಸಭಾಂಗಣಗಳು, ಅಮ್ಯೂಸ್‌ಮೆಂಟ್ ಪಾರ್ಕ್‌ಗಳು, ಜಿಮ್‌ಗಳು, ಕ್ರೀಡಾ ಸಂಕೀರ್ಣಗಳು ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ಧಾರಾವಾಹಿ, ಜಾಹೀರಾತುಗಳ ಚಿತ್ರೀಕರಣವನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗುವುದು. ಅಗತ್ಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸದ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಗಡಿಗಳು, ಮಾಲ್‌ಗಳು, ಖರೀದಿ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಸಹ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಎಲ್ಲಾ ಪೂಜಾ ಸ್ಥಳಗಳು, ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜುಗಳು, ಖಾಸಗಿ ಕೋಚಿಂಗ್ ತರಗತಿಗಳು, ಕ್ಷೌರಿಕನ ಅಂಗಡಿಗಳು, ಸ್ಪಾಗಳು, ಸಲೊನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯೂಟಿ ಪಾರ್ಲಸ್ ಸಹ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.
ತಮ್ಮ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಇನ್ನೂ ಕುಸಿಯಬಹುದು ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. “ನಾವು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ನವೀಕರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ಅವು ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿವೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕ, ಹಾಸಿಗೆಗಳ ಕೊರತೆ ಇದೆ ಮತ್ತು ರೆಮ್‌ಡೆಸಿವಿರ್‌ನ ಬೇಡಿಕೆಯೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ರಾಜ್ಯವು 1200 ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಟನ್ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಹೇಳಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅದರ 100% ಅನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೋಇಡ್‌-19 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳಿಂದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಪೂರೈಸುವಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಐಎಎಫ್ ನೆರವು ನೀಡುವಂತೆ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಿಂದಾಗಿ ಜಿಎಸ್ಟಿ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಸಮಯವನ್ನು 2-3 ತಿಂಗಳು ಹೆಚ್ಚಿಸುವಂತೆ ಉದ್ಧವ್ ಪ್ರಧಾನಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಕೇಂದ್ರವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಪತ್ತುಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ನೀಡುವ ನೆರವಿನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಉದ್ಧವ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.
5,476 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ಉದ್ಧವ್ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ:
1. ಬಡವರಿಗೆ ಪ್ರಧಾನ ಆಹಾರ ಯೋಜನೆಯಾದ ಶಿವ ಭೋಜನ್ ಥಾಲಿ ಒಂದು ತಿಂಗಳು ಉಚಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸುಮಾರು ಎರಡು ಲಕ್ಷ ಫಲಕಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು.
2. ಸಂಜಯ್ ಗಾಂಧಿ ನಿರಧರ್ ಯೋಜನೆ, ಶ್ರವಣ್‌ಬಾಲ್ ಮತ್ತು ವಿಧವೆಯರು, ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರು ಮತ್ತು ಅಂಗವಿಕಲರಿಗಾಗಿ ಕೇಂದ್ರ ಯೋಜನೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 35 ಲಕ್ಷ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ ಎರಡು ತಿಂಗಳವರೆಗೆ 1000 ರೂ.
3. ಸುಮಾರು 12 ಲಕ್ಷ ನಿರ್ಮಾಣ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ತಲಾ 1500 ರೂ.
4. ಸುಮಾರು 5 ಲಕ್ಷ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ ತಲಾ 1500 ರೂ.
5. ಸುಮಾರು 12 ಲಕ್ಷ ಆಟೋರಿಕ್ಷಾ ಎಳೆಯುವವರಿಗೆ ತಲಾ 1500 ರೂ.
6. ಸುಮಾರು 12 ಲಕ್ಷ ಬುಡಕಟ್ಟು ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ತಲಾ 2000 ರೂ.
7. ಸುಮಾರು 7 ಕೋಟಿ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ ಒಂದು ತಿಂಗಳು 3 ಕೆಜಿ ಗೋಧಿ ಮತ್ತು 2 ಕೆಜಿ ಅಕ್ಕಿ ಉಚಿತವಾಗಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು.
8. ಇದಲ್ಲದೆ ಸುಮಾರು ರೂ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಇತರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಗಾಗಿ 3,300 ಕೋಟಿ ರೂ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಣಿಪುರ: ಇಬ್ಬರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಹತ್ಯೆ ಪ್ರಕರಣ, ಇಬ್ಬರು ಮಹಿಳೆಯರು ಸೇರಿ ನಾಲ್ವರ ಬಂಧನ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement