ರಷ್ಯಾದ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಲಸಿಕೆಗೆ ಡಿಸಿಜಿಐ ಅನುಮೋದನೆ, ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮೂರನೇ ಲಸಿಕೆ..ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಶನ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗೆ ಸಿಗಲಿದೆ ವೇಗ

ಡ್ರಗ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಡಿಸಿಜಿಐ) ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಗಾಗಿ ರಷ್ಯಾದ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ.
ಇದು ಭಾರತದ ಮೂರನೇ COVID-19 ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ಕೇಂದ್ರ ಔಷಧ ನಿಯಂತ್ರಕ, ಡಿಸಿಜಿಐ ವಿ.ಜಿ.ಸೋಮಾನಿ ರಷ್ಯಾದ ಲಸಿಕೆ, ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್-ವಿ ಯ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್‌ನ ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ಮತ್ತು ಸೀರಮ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಿದ ನಂತರ ಔಷಧ ನಿಯಂತ್ರಕದಿಂದ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಪಡೆದ ಮೂರನೇ ಲಸಿಕೆ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಆಗಿದೆ.
ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್ (ಸಿಡಿಎಸ್ಕೊ) ಯ ಕೋವಿಡ್‌ -19 ಕುರಿತು ವಿಷಯ ತಜ್ಞರ ಸಮಿತಿ (ಎಸ್‌ಇಸಿ) ಸೋಮವಾರ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಡ್ರಗ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಡಿಸಿಜಿಐ) ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿದೆ. ಡಿಸಿಜಿಐ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆಗಳಿಗೆ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ಅನುಮತಿ ನೀಡಿತ್ತು – ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್‌ನ ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ಮತ್ತು ಪುಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೀರಮ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ತಯಾರಿಸಿದ ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್-ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾದ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಲಸಿಕೆಗೆ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗಿತ್ತು.
ರಷ್ಯಾದ ನೇರ ಹೂಡಿಕೆ ನಿಧಿಯ ಸಿಇಒ ಕಿರಿಲ್ ಡಿಮಿಟ್ರಿವ್, “ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಗೆ ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುವ ಭಾರತದ ನಿಯಂತ್ರಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ನಾವು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತೇವೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಸ್ಥಳೀಯ ಉತ್ಪಾದನೆ ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಭಾರತ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವ್ಯಾಪಕ ಸಹಕಾರವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಲಸಿಕೆ ಅನುಮೋದನೆ ಪ್ರಮುಖ ಮೈಲಿಗಲ್ಲು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮುಂದಿನ ಆರು ರಿಂದ ಏಳು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 10 ಕೋಟಿ ಪ್ರಮಾಣದ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ದೇಶದಲ್ಲಿ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿಗಾಗಿ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಕೋರಿ ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿ ಅವರ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ವಿಶೇಷ ತಜ್ಞರ ಸಮಿತಿ ಸೋಮವಾರ ಚರ್ಚಿಸಿದೆ. 18 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಅನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಸಕ್ರಿಯ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದನ್ನು ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 21 ದಿನಗಳ ಮಧ್ಯಂತರದೊಂದಿಗೆ 0.5 ಎಂಎಲ್‌ನ ಎರಡು ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು -18 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕು.
ಎಸ್‌ಇಸಿಯ ಶಿಫಾರಸುಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವದ ದತ್ತಾಂಶ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ ನಂತರ ಪರಿಷ್ಕೃತ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್‌ಶೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸಿಡಿಎಸ್‌ಸಿಒಗೆ ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಕೇಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮತ್ತೊಂದು ಮೂಲ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಲಭ್ಯವಿರುವಾಗ ಭಾರತ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಂದ ಸುರಕ್ಷತೆ, ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವ ಮತ್ತು ಇಮ್ಯುನೊಜೆನೆಸಿಟಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಸ್ಥೆಯು ಪರಿಶೀಲನೆಗಾಗಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.
ಶಿಫಾರಸುಗಳ ಪ್ರಕಾರ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವ ವರೆಗೆ ಮೊದಲ ಎರಡು ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಪ್ರತಿ 15 ದಿನಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಮತ್ತು ಮಾಸಿಕ ಮಾಸಿಕ ಸರಿಯಾದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಎಇಎಫ್‌ಐ ಮತ್ತು ಎಇಎಸ್‌ಐ ಡೇಟಾವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಸುರಕ್ಷತಾ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಸ್ಥೆಯು ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಎಸ್‌ಇಸಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ಮತ್ತು ಫೆಬ್ರವರಿ 24 ರಂದು ನಡೆದ ಎರಡು ಸಭೆಗಳಲ್ಲಿ ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿ ಅವರ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದೆ.
ಝೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ, ಜೈವಿಕ ಇ ಮತ್ತು ಜೆನ್ನೋವಾ ಹೀಗೆ ಇನ್ನೂ ಮೂರು ಕೋವಿಡ್‌ -19 ಲಸಿಕೆಗಳು ಸಹ ಪೈಪ್‌ಲೈನಿನಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಿತ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ.
ಗ್ಲೋಬಲ್ ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್ ಪ್ರಮುಖ ಜಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಜಾನ್ಸನ್ ದೇಶದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಏಕ-ಪ್ರಮಾಣದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆಯ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಶುಕ್ರವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಂದು ನಡೆದ ಎಸ್‌ಇಸಿ ಸಭೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿಸ್ ಸೋಮವಾರ ಹಂತ 2/3 ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗದಿಂದ ಮಧ್ಯಂತರ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಇಮ್ಯುನೊಜೆನೆಸಿಟಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳಿಗೆ ಜಿಎಂಟಿ ಟೈಟ್ರೆಸ್, ಭಾರತೀಯ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಯನಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾದ ತುಲನಾತ್ಮಕ ಹಂತ 3 ಇಮ್ಯುನೊಜೆನೆಸಿಟಿ ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಗಂಭೀರ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಡೇಟಾ ಕೂಡ ಇದರಲ್ಲಿದೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ, ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅದರ ವಿತರಣಾ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ. ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿ ರಷ್ಯಾದ ನೇರ ಹೂಡಿಕೆ ನಿಧಿಯೊಂದಿಗೆ (ಆರ್‌ಡಿಐಎಫ್) ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿತ್ತು, ಹಂತ 3 ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗದ ಮಧ್ಯಂತರ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ವಿ ಶೇಕಡಾ 91.6 ರಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವದ ಪ್ರಮಾಣ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ 19,866 ಸ್ವಯಂಸೇವಕರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಇದು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

advertisement

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಇದೀಗ ಗದಗದಲ್ಲಿ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಮರಳು ಗಣಿಗಾರಿಕೆಗಾಗಿ ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳ ಘರ್ಷಣೆ, ನಾಲ್ವರ ಸಾವು; ಮೃತ ದೇಹಗಳನ್ನೂ ತಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಹೊತ್ತೊಯ್ದ ಗುಂಪುಗಳು..!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement