ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳು.. ಕೋವಿಡ್ -19 ಆರೈಕೆ ರೈಲ್ವೆ ಬೋಗಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಬೇಡಿಕೆ

ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ ಬೈನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ತಿಂಗಳುಗಳ ನಂತರ, ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳ ನಡುವೆ ಭಾರತೀಯ ರೈಲ್ವೆಯ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಬೋಗಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಬೇಡಿಕೆ ಬಂದಿದೆ . ರೈಲ್ವೆಯ ಪಶ್ಚಿಮ ವಲಯಕ್ಕೆ ಗುಜರಾತ್ ಗಡಿಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಜಿಲ್ಲೆಯಾದ ನಂದೂರ್‌ಬಾರ್‌ನಿಂದ ಸುಮಾರು 95 ಬೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು 1,500 ಹಾಸಿಗೆಗಳ ಬೇಡಿಕೆ ಬಂದಿದೆ.
ಪ್ರತಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಕೇರ್ ರೇಕ್‌ 20 ಬೋಗಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಪಡಿಸಿದ ಸ್ಲೀಪರ್ ಮತ್ತು ಜನರಲ್ ಬೋಗಿಗಳು ಇರುತ್ತಾರೆ; ಪ್ರತಿ ಬೋಗಿಯಲ್ಲಿ 16 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸಬಹುದು. ನಂದೂರ್‌ಬಾರ್‌ನ ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ರೈಲ್ವೆಯ ಮುಂಬೈ ವಿಭಾಗದ ವಿಭಾಗೀಯ ಆಡಳಿತದ ನಡುವೆ ಪರಸ್ಪರ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದಂತೆ ಬೋಗಿಗಳನ್ನು ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಇರಿಸಲಾಗುವುದು ”ಎಂದು ಪಶ್ಚಿಮ ರೈಲ್ವೆ ಮತ್ತು ಜಿಲ್ಲಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಡುವೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 11 ರಂದು ಸಹಿ ಹಾಕಿದ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಜಿಲ್ಲೆಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರ ವರೆಗೆ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್‌ನಿಂದ ಪ್ರತಿದಿನ 400 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರವು ಸೋಮವಾರ 51,751 ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ,
ರೈಲ್ವೆ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ “ಬೆಡ್‌ಗಳೆಲ್ಲ ಖಾಲಿಯಾದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಶಂಕಿತ ಮತ್ತು ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಎರಡೂ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವ ಸೌಮ್ಯ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಬಳಸಲು ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಬೋಗಿಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ
ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು, ಜೈವಿಕ ಶೌಚಾಲಯಗಳ ನಿರ್ವಹಣೆ, ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ವ್ಯವಸ್ಥೆ, ನೀರು ಹಾಕುವುದು, ಸಂವಹನ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಕೇತ ಮತ್ತು ಗುರುತು ಮುಂತಾದ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆ ರೈಲ್ವೆಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಬೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ತರಬೇತುದಾರರಿಗೆ ನೀಡಿದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರವು ಕೋವಿಡ್ ಬೋಗಿಯ ಮೊದಲ ಮೂಲಮಾದರಿ ನಿರ್ಮಿಸಿತು; ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ 15 ರಾಜ್ಯಗಳ 215 ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ 5,231 ರೈಲ್ವೆ ಬೋಗಿಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ಮೇ ವೇಳೆಗೆ ಅದು ಸಿದ್ಧವಾಗಿತ್ತು.
ಆದರೆ ಈ ಬೋಗಿಗಳಿಗೆ ರಾಜ್ಯಗಳಿಂದ ಅಲ್ಪ ಬೇಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಮೇ 21, 2020 ರಂದು ರೈಲ್ವೆ ಮಂಡಳಿ ತನ್ನ ವಲಯಗಳಿಗೆ 60% ಕೋವಿಡ್ -19 ಬೋಗಿಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾರ್ಗಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಪತ್ರ ಬರೆದಿದೆ. ಕೊವಿಡ್‌ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿಸಿಲುಕಿದ್ದ ವಲಸೆ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಮರಳಿ ಸಾಗಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಶ್ರಮಿಕ್ ವಿಶೇಷ ರೈಲುಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಬೋಗಿಗಳು ಖಾಲಿಯಾಗಿ ಉಳಿದಿವೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ