ಕೋವಿಡ್ ಪೆರೋಲ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದ 3,468 ಕೈದಿಗಳು ‘ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ’ ಎಂದು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವ ತಿಹಾರ್‌ ಜೈಲು‌ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು…!

ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಪೆರೋಲ್ ಮೇಲೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ತಿಹಾರ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿರುವ 6,740 ಕೈದಿಗಳಲ್ಲಿ 3,468 ಮಂದಿ “ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ”. ಅವರನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಜೈಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಈಗ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಎಚ್‌ಐವಿ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಡಯಾಲಿಸಿಸ್ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆ, ಹೆಪಟೈಟಿಸ್ ಬಿ ಅಥವಾ ಸಿ, ಆಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಟಿಬಿ ಮುಂತಾದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಕೋವಿಡ್‌ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಪಾರೋಲ್‌ ಮೇಲೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು. 10,026 ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡುವ ಸಂಚಿತ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿರುವ ತಿಹಾರ್ ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಜೈಲು ಸಂಕೀರ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.
ಬಿಡುಗಡೆಯಾದವರಲ್ಲಿ, 1,184 ಮಂದಿ ದೆಹಲಿಯ ಮೂರು ಜೈಲುಗಳಾದ ತಿಹಾರ್, ಮಂಡೋಲಿ, ರೋಹಿಣಿಯಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆಗೊಳಗಾದ ಕೈದಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. “ಅವುಗಳನ್ನು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಎಂಟು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ನಂತರ ಅದನ್ನು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಫೆಬ್ರವರಿ 7 ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 6 ರ ನಡುವೆ ಶರಣಾಗಬೇಕಿತ್ತು. ಆದರೆ 1,184 ರಲ್ಲಿ 112 ಮಂದಿ ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜೈಲಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು, ”ಜೈಲು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯನ್‌ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವಿಚಾರಣಾಧೀನ ಕೈದಿಗಳಲ್ಲಿ, ಮಧ್ಯಂತರ ಜಾಮೀನಿನ ಮೇಲೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ 5,556 ಜನರಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 2,200 ಮಂದಿ ಮಾತ್ರ ಮರಳಿದ್ದಾರೆ. “ಶರಣಾಗತಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಈ ವರ್ಷ ಮಾರ್ಚ್ 6 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಶರಣಾಗುವಂತೆ ಅವರನ್ನು ಕೇಳಲಾಯಿತು” ಎಂದು ತಿಹಾರ್ ಜೈಲಿನ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮಾರ್ಚಿನಲ್ಲಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ನೀಡಿದ ಸಲಹೆಯ ನಂತರ ಶಿಕ್ಷೆಗೊಳಗಾದ ಮತ್ತು ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಜೈಲುಗಳಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಲು ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳು ಹೈ ಪವರ್‌ ಕಮಿಟಿಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದವು. ಇದರ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ರಾಜ್ಯಗಳು 30-60 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಜಾಮೀನಿನ ಮೇಲೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿವೆ.
ಕಾಣೆಯಾದ” ಕೈದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ, ಡಿಜಿ ಗೋಯೆಲ್, “ನಾವು ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ಶರಣಾಗದ ಅಪರಾಧಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಕೆಲವು ವಿಚಾರನಾಧೀನ ಕೈದಿಗಳು ಇನ್ನೂ ಶರಣಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳಿಂದ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಜಾಮೀನುಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿರಬಹುದು, ಅದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಗುಜ್ಜರ್, ಬಕರ್ವಾಲ್, ಪಹಾರಿ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ಎಸ್‌ಟಿ ಮೀಸಲಾತಿ: ಅಮಿತ್ ಶಾ ಘೋಷಣೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement