ಭಾರತ, ಅಮೆರಿಕದ ಜೊತೆಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಪರ್ಧೆಗೆ ಚೀನಾ ಜನನ ನಿರ್ಬಂಧ ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕೆಂದ ವರದಿ..!

ವಯಸ್ಸಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಚೀನಾ ಎಲ್ಲಾ ಜನನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕು ಮತ್ತು ಯುವ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಲಸೆ ಸ್ನೇಹಿ ಅಮೆರಿಕದೊಂದೊಗೆ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಯೋಜಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಚೀನಾದ ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಚೀನಾ ದೇಶದ ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಪೀಪಲ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾ (ಪಿಬಿಒಸಿ) ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಕಾರ್ಯಪತ್ರಿಕೆಯನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದು, ಚೀನಾದ ವಯಸ್ಸಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗಿಂತ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಚೀನಾ ತನ್ನ ವಯಸ್ಸಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ವರದಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ, ನಾಲ್ಕು ಪೀಪಲ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾ (ಪಿಬಿಒಸಿ) ಸಂಶೋಧಕರ ವರದಿಯು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆಹೋಲಿಸಿದೆ, ಸರ್ಕಾರವು ಪ್ರತಿ ಮನೆಗೆ ಮೂರು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಅನುಮತಿ ನೀಡುವ ಆಮೂಲಾಗ್ರ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದೆ.
ಚೀನಾದ ಜನನ ಪ್ರಮಾಣವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಕುಸಿಯುತ್ತಿದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ 1970 ರ ದಶಕದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಿಂದ, 2016 ರಲ್ಲಿ ಜಾರಿಯಲ್ಲಿದ್ದ ಒನ್-ಚೈಲ್ಡ್ ನೀತಿಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಸರಳಗೊಳಿಸಿ ದಂಪತಿ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು.
ನೀತಿಯನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ನ್ಯಾಷನಲ್ ಬ್ಯೂರೋ ಆಫ್ ಸ್ಟ್ಯಾಟಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಚೀನಾದ ಮುಖ್ಯಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಜನನ ಪ್ರಮಾಣವು 2019 ರಲ್ಲಿ 1,000 ಜನರಿಗೆ 10.48 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ.
2035 ರಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು, ಚೀನಾ ಹೆರಿಗೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉದಾರೀಕರಣಗೊಳಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಬೇಕು, ಮತ್ತು ಗರ್ಭಧಾರಣೆ, ಹೆರಿಗೆ, ಮತ್ತು ಶಿಶುವಿಹಾರ ಮತ್ತು ಶಾಲಾ ದಾಖಲಾತಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯಿಂದಲೂ ನಿವಾರಿಸಬೇಕು” ಎಂದು “ಜನಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರದ ತಿಳಿವಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿರೋಧಗಳು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿರೋಧಗಳು ”ಎಂಬ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಭಾರತದ ಬಗ್ಗೆ, ಉಭಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ನಡುವಿನ ಅಂತರವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. ಚೀನಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ವರೆಗೆ ಭಾರತಕ್ಕಿಂತ ವೇಗವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಭಾರತದ ಲ್ಯಾಟೆಕೋಮರ್ ಅನುಕೂಲಗಳೊಂದಿಗೆ, ಚೀನಾದ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಲಾಭಾಂಶವು ಮರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ, ಭಾರತದ ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಚೀನಾವನ್ನು ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ವಿಶ್ವದ 8ನೇ ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತ ಮನಸ್ಲು ಬೇಸ್ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ಗೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ಬೃಹತ್‌ ಹಿಮಕುಸಿತ: ಡೇರೆಗಳು ನಾಶ, ಎದ್ದುಬಿದ್ದು ಓಡಿದ ಜನರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement