ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಖ್ಯಾತ ಹಾಸ್ಯನಟ ವಿವೇಕ ನಿಧನ

ಚೆನ್ನೈ: ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಹಿರಿಯ ಹಾಸ್ಯನಟ ವಿವೇಕ್ ( 59 ವರ್ಷ) ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಚೆನ್ನೈನಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು.
ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತಮಿಳು ಹಾಗೂ ತೆಲುಗು ಸೇರಿದಂತೆ 220 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅಭಿನಯಿಸಿದ್ದ ನಟ ವಿವೇಕ್‌ ಶನಿವಾರ ಮುಂಜಾನೆ 4.35 ಕ್ಕೆ ಹೃದಯ ಸ್ತಂಭನದ ನಂತರ ನಿಧನರಾದರು. ವೈದ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ, ನಟನಿಗೆ ಎಲ್ಎಡಿ (ಎಡ ಮುಂಭಾಗದ ಅವರೋಹಣ ಅಪಧಮನಿ)ಯಲ್ಲಿ 100% ಬ್ಲಾಕ್‌ ಆಗಿತ್ತು, ಇದು ಭಾರಿ ಹೃದಯ ಸ್ತಂಭನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಶುಕ್ರವಾರ, ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡು ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಜೆ. ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ಹೃದಯ ಸ್ತಂಭನಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ವಿವೇಕ್ ಗುರುವಾರ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಕೋವಿಡ್‌
ಲಸಿಕೆ ಕಾರಣವಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದರು.
ಹಿರಿಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕೆ.ಬಾಲಚಂದರ್ ವಿವೇಕ್ ಅವರನ್ನು ಚಿತ್ರರಂಗಕ್ಕೆ ಪರಿಚಯಿಸಿದ್ದರು, ವಿವೇಕ್ ಹಲವಾರು ತಮಿಳು ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ‘80 ರ ದಶಕದಿಂದ ಆರಂಭಗೊಂಡು, 90 ರ ದಶಕದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸಹಸ್ರಮಾನದ ಮೊದಲ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಹಾಸ್ಯನಟರಾದರು. 2000 ಮತ್ತು 2001 ರ ನಡುವೆ ವಿವೇಕ್ 50 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟನೆ ಮಾಡಿದರು ಹಾಗೂ ಅವರ ಪಾತ್ರವು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರಧಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪೋಸ್ಟರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿತ್ತು.
ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಾಯಕನ ಸ್ನೇಹಿತನಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿವೇಕ್‌ನ ಒನ್-ಲೈನರ್‌ಗಳು, ಪಂಚ್ ಲೈನ್‌ಗಳ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡವು. ಕುಶಿ, ಮಿನ್ನಲೆ, ಅಲೈಪಾಯುಥೆ, ಮುಗಾವರೀ, ದಮ್ ದಮ್ ದಮ್, ಶಿವಾಜಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಅನೇಕ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಅವರ ಹಾಸ್ಯವು ಈಗಲೂ ಜನಮಾನಸದಲ್ಲಿ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಕಮಲ್‌ ಹಾಸನ್‌ನಿಂದ ಹಿಡಿದು ಮಾಧವನ್, ಅಜಿತ್ ಮತ್ತು ವಿಜಯ್‌ ವರೆಗೆ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ತಲೆಮಾರುಗಳ ನಾಯಕ ನಟರ ಜೊತೆ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೋವಿಲ್ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ‘ವಿವೇಕಾನಂದನ್’ ಆಗಿ ಜನಿಸಿದ ವಿವೇಕ್ ಅವರ ನಟನೆಯ ಪ್ರಯತ್ನವು ಅವರ ಜೀವನದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿಯೇ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅಂದರೆ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡಪ್ ಹಾಸ್ಯ ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಹಿರಿಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕೆ.ಬಾಲಚಂದರ್ 1987 ರಲ್ಲಿ ಮನತಿಲ್ ಉರುಧಿ ವೆಂಡಮ್ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ವಿವೇಕ್‌ಗೆ ಪೋಷಕ ಪಾತ್ರ ನೀಡಿದ್ದರಿಂದ ಕೋಲಿವುಡ್‌ಗೆ ಅವರ ಪ್ರವೇಶವಾಯಿತು.
ಚಿನ್ನ ಕಲೈವಾನಾರ್’ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ವಿವೇಕ್ ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡು ರಾಜ್ಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ತಮ್ಮ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. 2009 ರಲ್ಲಿ, ಭಾರತೀಯ ಚಿತ್ರರಂಗಕ್ಕೆ ನೀಡಿದ ಕೊಡುಗೆಗಾಗಿ ದೇಶದ ನಾಲ್ಕನೇ ಅತ್ಯುನ್ನತ ನಾಗರಿಕ ಗೌರವ ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಪುರಸ್ಕಾರ ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಲಾಗಿತ್ತು. 2015 ರಲ್ಲಿ ವಿವೇಕ್‌ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮಗ ಪ್ರಸನ್ನ ಕುಮಾರ್ ಅವರನ್ನು ಡೆಂಗ್ಯೂಗೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರು.
ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಕ್ಷಿಪಣಿ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಡಾ. ಎಪಿಜೆ ಅಬ್ದುಲ್ ಕಲಾಂ ಅವರ ಸ್ವಯಂ-ಘೋಷಿತ ಅನುಯಾಯಿ, ವಿವೇಕ್ ಜಾಗತಿಕ ತಾಪಮಾನ ಏರಿಕೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಜಾಗೃತಿ ಮತ್ತು ಕ್ರಮವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ‘ಗ್ರೀನ್ ಕಲಾಂ’ ಉಪಕ್ರಮ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಈ ಉಪಕ್ರಮವು ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ಒಂದು ಶತಕೋಟಿ ಸಸಿಗಳನ್ನು ನೆಟ್ಟಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement