ಭಾರತಕ್ಕೆ ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ: ತನ್ನ ನಾಗರಿಕೆರಿಗೆ ಅಮೆರಿಕ ಸಲಹೆ

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಆಫ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಹೆಲ್ತ್ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಸೆಂಟರ್ಸ್ ಫಾರ್ ಡಿಸೀಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಎಂಡ್ ಪ್ರಿವೆನ್ಷನ್ (ಸಿಡಿಸಿ) ಅಮೆರಿಕ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದೆ.
ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಜನರು ಸಹ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಿಡಿಸಿ ಸೋಮವಾರ ನೀಡಿರುವ ಸಲಹೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಕಾರಣ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಸಹ ಕೋವಿಡ್‌-19 ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಮತ್ತು ಹರಡುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಬೇಕು. ನೀವು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಪ್ರಯಾಣದ ಮೊದಲು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯಿರಿ. ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮುಖವಾಡ ಧರಿಸಬೇಕು, ಇತರರಿಂದ 6 ಅಡಿ ದೂರವಿರಬೇಕು, ಜನಸಂದಣಿ ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಕೈ ತೊಳೆಯಬೇಕು ”ಎಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ಬ್ರಿಟನ್ ಭಾರತವನ್ನು ತನ್ನ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಯಾಣ “ಕೆಂಪು ಪಟ್ಟಿಗೆ” ಸೇರಿಸಿದ ಅದೇ ದಿನ ಅಮೆರಿಕದಿಂದಲೂ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಬಂದಿದೆ, ಬ್ರಿಟನ್‌ ತನ್ನ ದೇಶದಿಂದ ಬರುವ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿಷೇಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಶಕ್ಕೆ ಹಿಂದಿರುಗುವ ಬ್ರಿಟನ್‌ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ 10 ದಿನಗಳ ಹೊಟೇಲ್ ಕ್ಯಾರೆಂಟೈನ್ ಕಡ್ಡಾಯಗೊಳಿಸಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮ್ಯಾಟ್ ಹ್ಯಾನ್‌ಕಾಕ್ ಅವರು ಸೋಮವಾರ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಕಾಮನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಬ್ರಿಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಂತರ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ 103 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ “ಬಹುಪಾಲು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಸಂಪರ್ಕವಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಿ ವೈರಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಳವಳಕಾರಿಯಾದ ಯಾವುದೇ “ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿದೆಯೇ ಹಾಗೂ ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಸರಣ ಅಥವಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿರೋಧ ಒಡ್ಡುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ಆ ರೂಪಾಂತರದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಡೇಟಾವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಮತ್ತು ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಭಾರತವನ್ನು ಕೆಂಪು ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸುವ ಕಠಿಣ ಆದರೆ ಮಹತ್ವದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ನಾವು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಸಚಿವರು ಸಂಸದರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಇದರರ್ಥ ಬ್ರಿಟನ್‌ ಅಥವಾ ಐರಿಶ್ ಪ್ರಜೆಯಲ್ಲದ ಯಾರಾದರೂ … ಅವರು ಹಿಂದಿನ 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಬ್ರಿಟನ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಸೋಂಕುಗಳ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದಾಗಿ ಮುಂದಿನ ವಾರ ಪ್ರಧಾನಿ ಬೋರಿಸ್ ಜಾನ್ಸನ್ ಅವರ ಭಾರತ ಭೇಟಿಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿರುವುದಾಗಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಈ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.
ಮಂಗಳವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತವು 2,59,170 ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್‌ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ, ಮಂಗಳವಾರ, 1,761 ಹೊಸ ಸಾವುಗಳು ದಾಖಲಾಗಿದ್ದು, ದೇಶದ ಒಟ್ಟು ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 1,80,530 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ವೇಳೆ ದೊಂಬಿ ನಂತರ ಕಾಲ್ತುಳಿತದಲ್ಲಿ 129 ಮಂದಿ ಸಾವು, ನೂರಾರು ಜನರಿಗೆ ಗಾಯ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement