442 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ ಹ್ಯಾಥ್‌ವೇ ಕೇಬಲ್- ಡಾಟಾಕಾಮ್ ಪಾಲು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಿರುವ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್

ಮುಂಬೈ: ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಮಾರ್ಚ್ 26 ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 27 ರಂದು ಒಎಫ್‌ಎಸ್‌ ಮೂಲಕ ಷೇರುಗಳನ್ನು 442 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಹ್ಯಾಥ್‌ವೇ ಕೇಬಲ್ ಮತ್ತು ಡಾಟಾಕಾಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಅನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಿತು.
ಜಿಯೋ ಕಂಟೆಂಟ್ ಡಿಸ್ಟ್ರಿಬ್ಯೂಷನ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ರೈ., ಮತ್ತು ಜಿಯೋ ಕೇಬಲ್ ಮತ್ತು ಬ್ರಾಡ್‌ಬ್ಯಾಂಡ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ರೈ., ಹ್ಯಾಥ್‌ವೇ ಕೇಬಲ್ ಮತ್ತು ಡಾಟಾಕಾಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಪ್ರವರ್ತಕ 205.44 ಮಿಲಿಯನ್ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಅಥವಾ 11.61% ಪಾಲನ್ನು 441.61 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಿದೆ.
ಇತ್ತೀಚಿನ ಷೇರುದಾರರ ಮಾದರಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರವರ್ತಕರು 86.61% ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ವಹಿವಾಟನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದರೆ, ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್‌ 75% ಕ್ಕೆ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ.
ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಜಿಯೋ ಕಂಟೆಂಟ್ ಡಿಸ್ಟ್ರಿಬ್ಯೂಷನ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ರೈ., ಮತ್ತು ಜಿಯೋ ಕೇಬಲ್ ಮತ್ತು ಬ್ರಾಡ್‌ಬ್ಯಾಂಡ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ರೈ., ಹ್ಯಾಥ್‌ವೇ ಕೇಬಲ್ ಮತ್ತು ಡಾಟಾಕಾಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಪ್ರವರ್ತಕ 338 ಮಿಲಿಯನ್ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಅಥವಾ 19.1% ಪಾಲನ್ನು ಒಟ್ಟು 853.45 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ.
ಪ್ರವರ್ತಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಷೇರು ಮಾರಾಟವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಿಯಂತ್ರಕ, ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಸೆಬಿ) ನಿಗದಿ ಪಡಿಸಿದ ಮಾನದಂಡಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್‌ ಸಾಧಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಚಿಲ್ಲರೆ ಅಲ್ಲದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ರಂದು ಬಿಡ್‌ಗಳು ತೆರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಚಿಲ್ಲರೆ ಮತ್ತು ಚಿಲ್ಲರೆ ಅಲ್ಲದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಹಂಚಿಕೆಯಾಗದ ಬಿಡ್‌ಗಳನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 27 ರಂದು ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು. ಜೂನ್ 2020ರಲ್ಲಿ, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ವಿತರಣಾ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಕ್ರೋಢೀಕರಿಸಲು ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಡೆನ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹ್ಯಾಥ್‌ವೇ ಅನ್ನು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ 18 ಮತ್ತು ಟಿವಿ 18 ನೊಂದಿಗೆ ವಿಲೀನಗೊಳಿಸಿತು. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2018 ರಲ್ಲಿ, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಡೆನ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಹ್ಯಾಥ್ವೇ ಕೇಬಲ್ ಮತ್ತು ಡಾಟಾಕಾಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಷೇರುಗಳನ್ನು, 5,230 ಕೋಟಿಗೆ ಖರೀದಿಸಿತು.
ಹ್ಯಾಥ್‌ವೇ ಕೇಬಲ್‌ನ ಷೇರುಗಳು 0.92% ನಷ್ಟವನ್ನು 21.65 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದರೆ, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್‌ನ ಷೇರುಗಳು 0.09% ಕುಸಿದು 1904.40 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ