ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಹಿಂದುಸ್ತಾನೀ ಸಂಗೀತದ ಮೇರು ಗಾಯಕ ಪಂ. ರಾಜನ್‌ ಮಿಶ್ರಾ ನಿಧನ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದ ಖ್ಯಾತ ಹಿಂದೂಸ್ತಾನಿ ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಗಾಯಕ ಪಂಡಿತ ರಾಜನ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರು ಭಾನುವಾರ ಸಂಜೆ ಇಲ್ಲಿನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ‌ -19 ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರಿಗೆ 70 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿತ್ತು. ತನ್ನ ಸಹೋದರ ಸಜನ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹಿಂದುಸ್ತಾನೀ ಖಯಾಲ್ ಗಾಯಕಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರತಿಪಾದಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರಿಗೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಹೃದಯಾಘಾತ ಮತ್ತು ನಂತರ ಸಂಜೆ ಮತ್ತೊಂದು ಹೃದಯಾಘಾತ ಸಂಭವಿಸಿ ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರ ಸೋದರಳಿಯ ಅಮಿತ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಪಂಡಿತ್ ರಾಜನ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರು ದೆಹಲಿಯ ಸೇಂಟ್ ಸ್ಟೀಫನ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಜೆ 6:30 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ನಿಧನರಾದರು. ಅವರು ಕೋವಿಡ್‌ 19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದರು. ಅವರು ಸುಮಾರು 15-20 ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಲಸಿಕೆಯ ಮೊದಲ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಹೃದಯಾಘಾತ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ 5:30 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಆಘಾತವಾಯಿತು “ಎಂದು ಅಮಿತ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪಂಡಿತ ರಾಜನ್‌ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರಿಗೆ ಪದ್ಮಭೂಷಣ ಪುರಸ್ಕಾರ ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಮಿಶ್ರಾ ಸಹೋದರರು ಬನಾರಸ್ ಘರಾನಾಗೆ ಸೇರಿದವರು. ಸಹ ಸಂಗೀತಗಾರ ಮತ್ತು ಆಪ್ತ ಸ್ನೇಹಿತ ವಿಶ್ವ ಮೋಹನ್ ಭಟ್ ಅವರು ಮಿಶ್ರಾ ಕುಟುಂಬದವರು ನಗರದಲ್ಲಿ ವೆಂಟಿಲೇಟರ್ ಹುಡುಕಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವ ಬಗ್ಗೆ, ಮೊದಲು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದರು.
ಪದ್ಮಭೂಷಣ ಪಂಡಿತ್ ರಾಜನ್ ಮಿಶ್ರಾ (ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಗಾಯಕ) ಗೆ ತುರ್ತಾಗಿ ವೆಂಟಿಲೇಟರ್ (ಸಿಕ್) ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಅವರು ದೆಹಲಿಯ ತೀಸ್‌ ಹಜಾರಿ ಸೇಂಟ್ ಸ್ಟೀಫನ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ … ದಯವಿಟ್ಟು ತಕ್ಷಣ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ” ಎಂದು ಭಟ್ ಹಿಂದಿನ ದಿನ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದರು.
ಆದರೆ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರ ಸ್ಥಿತಿ ಅಷ್ಟರಲ್ಲಿಯೇ ಹದಗೆಟ್ಟಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಬೇರೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.
ಗಾಯಕನ ಸಾವಿನ ಸುದ್ದಿ ಸಂಗೀತದ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಸಂಗೀತ ರಸಿಕರಿಗೆ ಆಘಾತವನ್ನು ತಂದಿದೆ.
ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಮೇರು ಗಾಯಕ ಪಂಡಿತ ರಾಜನ್‌ ಮಿಶ್ರಾ ನಿಧನಕ್ಕೆ ಸಂತಾಪ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಸಂಗೀತದ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅಳಿಸಲಾಗದ ಛಾಪು ಮೂಡಿಸಿದ ಪಂಡಿತ್ ರಾಜನ್ ಮಿಶ್ರಾ ಜಿ ಅವರ ಸಾವು ದುಃಖಕರವಾಗಿದೆ. ಬನಾರಸ್ ಘರಾನಾಗೆ ಸೇರಿದ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರ ಸಾವು ಸಂಗೀತ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಭರಿಸಲಾಗದ ನಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಹಾಗೂ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ದುಃಖದ ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಸಂತಾಪ ಓಂ ಶಾಂತಿ, “ಪ್ರಧಾನಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಭಟ್ ಕೂಡ ತಮ್ಮ ಸಂತಾಪವನ್ನು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ನಂಬಲಾಗದ ಆಘಾತಕಾರಿ ಸುದ್ದಿ … ಪಂ.ರಾಜನ್ ಮಿಶ್ರಾ ಕೊರೊನಾ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಸ್ತಂಭನಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾದರು … ಭಾರತೀಯ ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಸಂಗೀತ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಇಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ನಷ್ಟ … ನಿಜವಾದ ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡೆ … ಅವರ ಆತ್ಮವು ಶಾಂತಿಯಿಂದ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲಿ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ