ಭಾರತದ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮೇ 4-8 ರ ವರೆಗೆ ದೈನಂದಿನ 4.4 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ತಲುಪಬಹುದು ಎಂದ ಐಐಟಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಪರಿಷ್ಕೃತ ಅಧ್ಯಯನ ವರದಿ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಎರಡನೇ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಎರಡನೇ ಅಲೆಯ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮೇ 14-18ರ ನಡುವೆ 38-48 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಏರಬಹುದು ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಹೊಸ ಸೋಂಕುಗಳು ಮೇ 4-8 ರ ವರೆಗೆ 4.4 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ತಲುಪಬಹುದು ಎಂದು ಗಣಿತದ ಮಾದರಿ ಆಧರಿಸಿ ಐಐಟಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಪರಷ್ಕೃತ ಅಂದಾಜು ತಯಾರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತ ಸೋಮವಾರ ಒಂದೇ ದಿನದ 3,52,991 (3.52 ಲಕ್ಷ) ಕೋವಿಡ್‌ -19 ಸೋಂಕುಗಳು ಮತ್ತು 2,812 ಸಾವುನೋವುಗಳೊಂದಿಗೆ 28,13,658 (28.13 ಲಕ್ಷ) ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.
ಕಾನ್ಪುರ್ ಮತ್ತು ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನ ಇಂಡಿಯನ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮೇ ಮಧ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು 10 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಲು ಸಸ್ಸೆಪ್ಟಿಬಲ್, ಅನ್ಟೆಕ್ಟೆಡ್, ಟೆಸ್ಟ್ (ಪಾಸಿಟಿವ್) ಮತ್ತು ರಿಮೂವ್ಡ್ ಅಪ್ರೋಚ್ (ಸೂತ್ರ) ಮಾದರಿಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿದ್ದು, ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್ ಸಮಯದ ಚೌಕಟ್ಟು ಮತ್ತು ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ, ಸಂಶೋಧಕರು ಮೇ 11-15ರ ನಡುವೆ ಒಟ್ಟು 33-35 ಲಕ್ಷ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ಗರಿಷ್ಠವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಮೇ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕುಸಿಯಬಹುದು ಎಂದು ಊಹಿಸಿದ್ದರು.
ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಅವರ ಮಾದರಿ ವಿಧಾನವು ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರ ವೇಳೆಗೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯ ಸೋಂಕುಗಳು ಗರಿಷ್ಠವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಿತ್ತು. ಅದು ನಿಜವಾಗಲಿಲ್ಲ.
ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಾನು ಊ​​ಹಿಸಲಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ. ನಿಜವಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ನಿಮಿಷ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠ ಮೌಲ್ಯಗಳಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಸಮಂಜಸವಾದ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ “ಎಂದು ಐಐಟಿ-ಕಾನ್ಪುರದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸೈನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ವಿಭಾಗದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಮನಿಂದರ್ ಅಗ್ರವಾಲ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾನುವಾರ, ಅಗ್ರವಾಲ್ ಟ್ವಿಟರ್ ಥ್ರೆಡ್ನಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್‌ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಹೊಸ ಗರಿಷ್ಠ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಗರಿಷ್ಠ ಸಮಯ:
ಸಕ್ರಿಯ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಮೇ 14-18 ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಮೇ 4-8. ಗರಿಷ್ಠ ಮೌಲ್ಯ: ಸಕ್ರಿಯ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ 38-48 ಲಕ್ಷ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ 3.4 ರಿಂದ 4.4 ಲಕ್ಷ ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಅಂತಿಮ ಮೌಲ್ಯಗಳು ಏನೆಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನಾನು ಈಗ ಗರಿಷ್ಠ ಮೌಲ್ಯ ಮತ್ತು ಸಮಯಕ್ಕಾಗಿ ಹಲವಾರು ಶ್ರೇಣಿಯ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಈ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿರಬೇಕು” ಎಂದು ಅಗ್ರವಾಲ್ ಮತ್ತೊಂದು ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಮಾದರಿಯ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ಅಗ್ರವಾಲ್, “ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಹಂತದ ನಿಯತಾಂಕ ಮೌಲ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಚಲನೆ ಇರುವುದು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಇದು ಸರಿಯಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳ ಊಹೆಯನ್ನು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅದು ಭವಿಷ್ಯವಾಣಿಯಲ್ಲಿ ನಿಧಾನ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇನ್ನೂ ಅಪ್ರಕಟಿತ ಅಧ್ಯಯನದ ಸೂತ್ರ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳಿವೆ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಹೇಳಿದರು.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಹಾದಿಯನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಸೂತ್ರ ಮಾದರಿಯು ಮೂರು ಮುಖ್ಯ ನಿಯತಾಂಕಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಐಐಟಿ ಕಾನ್ಪುರ್ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು ಗಮನಿಸಿದರು.
ಮೊದಲನೆಯದನ್ನು ಬೀಟಾ ಅಥವಾ ಸಂಪರ್ಕ ದರ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಆರ್-ನಾಟ್ ಮೌಲ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ಇದು ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತಮ್ಮ ಸೋಂಕಿನ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಹರಡುವ ಜನರ ಸಂಖ್ಯೆ ಎಂದು ಅಗ್ರವಾಲ್ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಇತರ ಎರಡು ನಿಯತಾಂಕಗಳು ‘ತಲುಪುವುದು’, ಇದು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ,

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ