ಆರಂಭದ ದಿನವೇ ಕೋ-ವಿನ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ 1.32 ಕೋಟಿ 18-44 ವಯೋಮಾನದವರು ನೋಂದಣಿ..!

18-44 ವಯೋಮಾನದವರಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ನೋಂದಣಿಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ ಕೋ-ವಿನ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿಒಂದು ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
“ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಒಂದನೇ ದಿನವನ್ನು http://Cowin.gov.in ನಲ್ಲಿ 1.32 ಕೋಟಿ ನೋಂದಣಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಚ್ಚುತ್ತೇವೆ. ನಿಜವಾದ ಸ್ಕೇಲೆಬಲ್ ಮತ್ತು ದೃಢವಾದ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಟೀಮ್ ಕೋವಿನ್‌ ಸೆಕೆಂಡಿಗೆ 50,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಎಪಿಐ ಕರೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಮಹತ್ತರವಾಗಿದೆ !!,” ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸೇತು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದೆ.
ಈ ಹೊಸ ಸೈನ್‌ ಆದವರು ಮೇ 1 ರಂದು ಜಬ್‌ಗಳಿಗೆ ಅರ್ಹರಾದಾಗ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಅಧಿವೇಶನಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದಾಗ 18-44ರ ನೇಮಕಾತಿಗಳು ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ನೋಂದಣಿಯ ನಂತರ, ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆ ಜಬ್ ಪಡೆಯಲು ಅಪಾಯಿಂಟ್ಮೆಂಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು 18 ರಿಂದ 44 ವರ್ಷದೊಳಗಿನವರಿಗೆ ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವಾಕ್-ಇನ್‌ ಗಳಿಗೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮೇ 1 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿರುವ ಇನಾಕ್ಯುಲೇಷನ್ ಡ್ರೈವ್‌ನ ಮೂರನೇ ಹಂತದ ನೋಂದಣಿಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವಾಗ ಅವರು ಎದುರಿಸಿದ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡಲು ಅನೇಕ ಜನರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸರ್ವರ್ ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ವರದಿ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಆಧಾರಗಳಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ.

“ಕೋವಿನ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಸರ್ವರ್ ಅದರ ಅತ್ಯುನ್ನತ ದಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ ಸುಗಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. ಜನರು ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಹೆಚ್ಚಾಗಿ 3 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಸಂಜೆ 4:00 ರಿಂದ 7:00 ರವರೆಗೆ 18-44 ವಯಸ್ಸಿನವರು. 80 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡರು ”ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಮೊದಲ ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ (ಸಂಜೆ 4-7) ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಸಚಿವಾಲಯವು 383 ಮಿಲಿಯನ್ ಎಪಿಐ ಹಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನಿಮಿಷಕ್ಕೆ 2.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಿಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು 1.45 ಕೋಟಿ ಎಸ್‌ಎಂಎಸ್‌ಗಳನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ತಲುಪಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಸಿಸ್ಟಮ್ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಸೆಕೆಂಡಿಗೆ 55,000 ಹಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ. ನೋಂದಣಿ, ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿವರವಾದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ಡ್ಯಾಶ್‌ಬೋರ್ಡ್.ಕೋವಿನ್.ಗೊವ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು. “ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್ -19 ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್‌ನ ಉದಾರೀಕೃತ ಮತ್ತು ವೇಗವರ್ಧಿತ 3 ನೇ ಹಂತದ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು 1 ಮೇ 2021 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ಅರ್ಹ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ನೋಂದಣಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 28 ರಂದು ಸಂಜೆ 4 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಸಂಭಾವ್ಯ ಫಲಾನುಭವಿಗಳು ನೇರವಾಗಿ CoWINportal (cowin.gov.in) ನಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯಾ ಸೆಟು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮೂಲಕ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ