8,250 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಐಪಿಒಗೆ ಝೊಮಾಟೊದಿಂದ ಸೆಬಿಗೆ ಕರಡು ಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಕೆ

ಆನ್‌ಲೈನ್ ಫುಡ್ ಆರ್ಡರ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ ಝೊಮಾಟೊ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್‌ಚೇಂಜ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಸೆಬಿ) ಗೆ 8,250 ಕೋಟಿ ರೂ. ಆರಂಭಿಕ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೊಡುಗೆ (ಐಪಿಒ) ಗೆ ಕರಡು ಪತ್ರಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ.
ಷೇರು ಫ್ಲೋಟ್ 7,500 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳ ಹೊಸ ಸಂಚಿಕೆ ಮತ್ತು ಇನ್ಫೋ ಎಡ್ಜ್ (ಇಂಡಿಯಾ) ಲಿಮಿಟೆಡ್ 750 ಕೋಟಿ ರೂ. ಅಲಿಪೇ ಮತ್ತು ಆಂಟ್ಫಿನ್ ಮೂಲಕ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಅಗ್ರಿಗೇಟರ್.ಝೊಮಾಟೊ ಐಪಿಒದಲ್ಲಿ 750 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಪಾಲನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಇನ್ಫೋ ಎಡ್ಜ್ ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಿತ್ತು.
ಝೊಮಾಟೊ ಬಹುನಿರೀಕ್ಷಿತ ಐಪಿಒ ದೇಶವು ಕೋವಿಡ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಎರಡನೇ ಅಲೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಂದಿದೆ. ಇದು ತನ್ನ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಬರ್ನ್‌ಸ್ಟೈನ್‌ನ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಭಾರತದ ಆಹಾರ ಸೇವೆಗಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 2023-24ರ ವೇಳೆಗೆ 74ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಂಘಟಿತ ಆಹಾರ ಸೇವೆ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು 2023-24ರ ವೇಳೆಗೆ ಶೇ. 52 ರಷ್ಟು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. 2023-24ರ ವೇಳೆಗೆ ಆನ್‌ಲೈನ್ ನುಗ್ಗುವಿಕೆಯು ಶೇಕಡಾ 16 ಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಗಾತ್ರವು 12 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್‌ಗಳಷ್ಟು ಅಂದರೆ ಶೇ. 43 ರಷ್ಟು ಸಿಎಜಿಆರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ ”ಎಂದು ದಲ್ಲಾಳಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಈ ವರ್ಷದ ಮೊದಲ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 10 ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಅಪ್‌ಗಳು ಯುನಿಕಾರ್ನ್‌ಗೆ (ಇದರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವು 1 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ) ಮಾಡಿದೆ.
ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ, ಝೊಮಾಟೊ ಟೈಗರ್ ಗ್ಲೋಬಲ್, ಕೋರಾ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಇತರರಿಂದ 250 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ (1,800 ಕೋಟಿ ರೂ.) ಹಣ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿತ್ತು, ಆನ್‌ಲೈನ್ ಫುಡ್ ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡುವ ಪ್ಲಾಟ್‌ ಫಾರ್ಮ್ 5.4 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್‌ ಎಂದು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿದೆ.
ಹೊಸ ಸಂಚಿಕೆಯಿಂದ ಬರುವ ಆದಾಯವನ್ನು ಸಾವಯವ ಮತ್ತು ಅಜೈವಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಉಪಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಝೊಮಾಟೊ ಹೇಳಿದೆ.
ತನ್ನ ವ್ಯವಹಾರದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಾಗಿ ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದಾಗಿ ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದ್ದು, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರ ಸ್ವಾಧೀನ, ವಿತರಣಾ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಸೇರಿವೆ.
ಝೊಮಾಟೊ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಹಿಂದೆ ಗ್ರಾಹಕರ ಸ್ವಾಧೀನ ಮತ್ತು ಧಾರಣದ ಕಡೆಗೆ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಾರಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. ಈ ಹೂಡಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಾಧೀನ ಮತ್ತು ಧಾರಣ ವೆಚ್ಚಗಳು ಸೇರಿವೆ, ಇದರ ಮೂಲಕ ಹೊಸ ಗ್ರಾಹಕರು ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವವರನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ರಿಯಾಯಿತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ.
ಝೊಮಾಟೊ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಸ್ವಾಧೀನಗಳತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದೆ.. ಕಂಪನಿಯು ಅಜೈವಿಕ ಮಾರ್ಗಕ್ಕೆ ಹೊಸತಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು 2019-20ರಲ್ಲಿ ಉಬರ್ ಈಟ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಅಂತೆಯೇ, 2017-18ರಲ್ಲಿ, ಇದು ಕಾರ್ಥೆರೋ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿತ್ತು, ಇದು ಝೊಮಾಟೊ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾದ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಆದೇಶಗಳಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ.
ಮಾರ್ಚ್ 31, 2020 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಝೊಮಾಟೊ 2,742.73 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಏಕೀಕೃತ ಆದಾಯ ದಾಖಲಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅದರ ನಷ್ಟವು ಸುಮಾರು 2,367 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಏರಿತು.
ಕೊಟಕ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಕಂಪನಿ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ಮೋರ್ಗನ್ ಸ್ಟಾನ್ಲಿ ಇಂಡಿಯಾ ಕಂಪನಿ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಸ್ಯೂಸ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ (ಇಂಡಿಯಾ) ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಜಾಗತಿಕ ಸಮನ್ವಯಾಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪುಸ್ತಕ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು. ಬೋಫಾ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಸಿಟಿಗ್ರೂಪ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಅನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಬ್ಯಾಂಕರ್‌ಗಳಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ