ಬಾತ್ರಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೊರತೆ, ದೆಹಲಿ ಸರ್ಕಾರ ಪೂರೈಸುವ ಮೊದಲು 8 ರೋಗಿಗಳು ಮೃತ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಇದು ಒಂದು ತಾಸುಗಳ ಕಾಲ ಆಮ್ಲಜನಕ ಪೂರೈಕೆ ಇರದ ಕಾರಣ ಒಬ್ಬರು ವೈದ್ಯರೂ ಸೇರಿದಂತೆ 8 ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದೆಹಲಿಯ ಬಾತ್ರಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಶನಿವಾರ ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
“ನಾವು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಪಡೆಯಲಿಲ್ಲ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12 ಗಂಟೆಗೆ ನಾವು ಆಮ್ಲಜನಕದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಿದ್ದೇವೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 1:35 ಕ್ಕೆ ನಮಗೆ ಆಮ್ಲಜನಕ ಸಿಕ್ಕಿತು. ನಮ್ಮ ವೈದ್ಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಸೇರಿದಂತೆ ಎಂಟು ಜನ ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡರು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಓರ್ವ ವೈದ್ಯರನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಂತೆ 8 ರೋಗಿಗಳು ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೊರತೆಯಿಂದ ಶನಿವಾರ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. “ನಾವು ಆಮ್ಲಜನಕ ಪೂರೈಕೆಯಿಲ್ಲದೆ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಗಂಟೆ ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಬಾತ್ರಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ. ಎಎಸ್‌ ಸಿ ಎಲ್‌ ಗುಪ್ತಾ ಹೇಳಿದರು.
ಎಸ್‌ಒಎಸ್ ಸಂದೇಶವೊಂದರಲ್ಲಿ, ಬಾತ್ರಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಈ ಹಿಂದೆ “ಆಮ್ಲಜನಕವು ಇನ್ನೂ 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಮಾತ್ರ ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ 326 ರೋಗಿಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಂತರ ದೆಹಲಿ ಸಚಿವ ರಾಘವ್ ಚಡ್ಡಾ, “ದ್ರವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುವ ನಮ್ಮ ಎಸ್‌ಒಎಸ್ ಕ್ರಯೋಜೆನಿಕ್ ಟ್ಯಾಂಕರ್ 5 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಬಾತ್ರಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ತಲುಪುತ್ತಿದೆ. ‘ಆಮ್ಲಜನಕದ ಪೂರೈಕೆಯ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಅವರ ನಿಯಮಿತ ಆಮ್ಲಜನಕ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಮತ್ತೆ ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತರಲಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ನಂತರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಸರಬರಾಜು ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಆ ಹೊತ್ತಿಗೆ 8 ರೋಗಿಗಳು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಎನ್‌ಕೆಎಸ್ ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಕೂಡ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ತಾವು ಭೀಕರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ರೋಗಿಗಳ ಎಲ್ಲಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದೆ.
ಎಲ್ಲಾ ದೆಹಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಂಗಳ ಎಲ್ಲಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಧೀಕ್ಷಕರು, ಮಾಲೀಕರು ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಕರಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ದಾಖಲಾದ ಎಲ್ಲಾ ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದೆ.
ಮಾಹಿತಿಯು ರೋಗಿಗೆ ನೀಡಿದ ಬೆಡ್‌ ಮತ್ತು ಬಿಡುಗಡೆಯ ದಿನಾಂಕ ಸಹ ಮಾಹಿತಿಯಲ್ಲಿರಬೇಕು ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಅಮಿಕಸ್ ರಾಜಶೇಖರ್ ರಾವ್ ಅವರಿಗೆ ಇದನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವಂತೆ ಕೋರಲಾಗಿದೆ.
ಮೇ 1 ರ ವೇಳೆಗೆ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 20,938 ಕೋವಿಡ್ ಹಾಸಿಗೆಗಳಿವೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಹಾಸಿಗೆಗಳು, ಆಮ್ಲಜನಕಯುಕ್ತ ಹಾಸಿಗೆಗಳು, ಐಸಿಯು ಹಾಸಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ವೆಂಟಿಲೇಟರ್‌ಗಳಿರುವ ಐಸಿಯು ಹಾಸಿಗೆಗಳು ಸೇರಿವೆ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಸರ್ಕಾರ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಿಂದ ಕಲಿಯಬೇಕು ಎಂದು ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಹೇಳಿದೆ ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ಕೊರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ತಮ್ಮ ಅನುಭವಗಳಿಂದ ಕಲಿಯಬೇಕು ಮತ್ತು ಜೀವ ಉಳಿಸುವ ಅನಿಲವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಪ್ಲಾಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕು ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಶನಿವಾರ ಹೇಳಿದೆ.
ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿಗಳಾದ ವಿಪಿನ್ ಸಂಘಿ ಮತ್ತು ರೇಖಾ ಪಲ್ಲಿ ಅವರ ನ್ಯಾಯಪೀಠವು ವಾಣಿಜ್ಯ ಪರಿಗಣನೆಗಾಗಿ ಇರುವ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ ಕೆಲವು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಅಗತ್ಯ ಆಮ್ಲಜನಕ ಸ್ಥಾವರಗಳ ಮೇಲಿನ ಬಂಡವಾಳ ಹೆಚ್ಚಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ