ಭಾರತದಿಂದ ಪ್ರಯಾಣ ನಿಷೇಧಿಸಿದ ಅಮೆರಿಕ; ಆದರೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು, ಶಿಕ್ಷಣ ತಜ್ಞರು, ಪತ್ರಕರ್ತರಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿ

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡನ್ ಘೋಷಿಸಿದ ಭಾರತ ಪ್ರಯಾಣ ನಿಷೇಧದಿಂದ ಕೆಲವು ವರ್ಗದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು, ಶಿಕ್ಷಣ ತಜ್ಞರು, ಪತ್ರಕರ್ತರು ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಸ್ಟೇಟ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಬಹು ರೂಪಾಂತರಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ” ಮೇ 4 ರಿಂದ ಭಾರತದಿಂದ ಪ್ರಯಾಣ ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಘೋಷಣೆಯನ್ನು ಬಿಡನ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಟೋನಿ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಈ ವಿನಾಯಿತಿಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಸ್ಟೇಟ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಯಾಣ ನಿಷೇಧ ವಿನಾಯಿತಿ ಬ್ರೆಜಿಲ್, ಚೀನಾ, ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಕೆಲವು ವರ್ಗದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಅಮೆರಿಕ ನೀಡಿರುವ ವಿನಾಯಿತಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿದೆ.

ಅಮೆರಿಕದ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ರಾಜ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ಬದ್ಧತೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ, ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಬ್ಲಿಂಕೆನ್ ಅವರು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಅದೇ ರೀತಿಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಸಕ್ತಿ ವಿನಾಯಿತಿಗಳನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಲು ಶನಿವಾರ ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು

ಯಾರು ವಿನಾಯಿತಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ?

ಶರತ್ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಬಯಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು, ಭೌಗೋಳಿಕ ಕೋವಿಡ್ -19 ನಿರ್ಬಂಧದಿಂದ ಪೀಡಿತ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುವ ಶಿಕ್ಷಣ ತಜ್ಞರು, ಪತ್ರಕರ್ತರು ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಇದಕ್ಕೆ ಹೊರತಾಗಿ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಭಾರತ, ಬ್ರೆಜಿಲ್, ಚೀನಾ, ಇರಾನ್ ಅಥವಾ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಹಾಜರಿದ್ದ ಅರ್ಹ ಅರ್ಜಿದಾರರು ಇದರಲ್ಲಿ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ನಮ್ಮ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಗಳು ಮತ್ತು ವಿದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ದೂತಾವಾಸಗಳ ವೀಸಾಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ. ವೀಸಾ ಅರ್ಜಿದಾರರು ವೀಸಾ ನೇಮಕಾತಿ ಲಭ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅತ್ಯಂತ ನವೀಕೃತ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಹತ್ತಿರದ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಅಥವಾ ದೂತಾವಾಸವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಇಲಾಖೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ರಂದು ರಾಜ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಹೊರಡಿಸಿದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಿತಾಸಕ್ತಿ ವಿನಾಯಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಭಾರತಕ್ಕೂ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದು, ಆಗಸ್ಟ್ 1 ಅಥವಾ ನಂತರದ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಅಥವಾ ಮುಂದುವರಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರುವ ಮಾನ್ಯ ಎಫ್ -1 ಮತ್ತು ಎಂ -1 ವೀಸಾ ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಿನಾಯಿತಿ ಪಡೆಯಲು ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿ ಅಥವಾ ದೂತಾವಾಸವನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಅವರು ತಮ್ಮ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ 30 ದಿನಗಳ ಮೊದಲು ಅಮೆರಿಕ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.
ಹೊಸ ಎಫ್ -1 ಅಥವಾ ಎಂ -1 ವೀಸಾಗಳಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಬಯಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಹತ್ತಿರದ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿ ಅಥವಾ ದೂತಾವಾಸದಲ್ಲಿ ವೀಸಾ ಸೇವೆಗಳ ಸ್ಥಿತಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು.
ಎಫ್ -1 ಅಥವಾ ಎಂ -1 ವೀಸಾಕ್ಕೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದಿರುವ ಅರ್ಜಿದಾರರನ್ನು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಎನ್ಐಇ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಮಾನವೀಯ ಪ್ರಯಾಣ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಅಮೆರಿಕ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಬಯಸುವ ಅರ್ಹ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ರಾಜ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಎನ್ಐಇಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಲೇ ಇದೆ.
ಈ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣವು ಅಮೆರಿಕದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಿತಾಸಕ್ತಿ ಎಂದು ನಂಬುವ ಇತರರು ಹತ್ತಿರದ ಅಮೆರಿಕ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು ಅಥವಾ ಅವರನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸೂಚನೆಗಾಗಿ ದೂತಾವಾಸವನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 8 ರಂದು ಮತ್ತೊಂದು ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ, ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವಲಸಿಗರು, ನಿಶ್ಚಿತ ವರ (ವಧು) ವೀಸಾ ಹೊಂದಿರುವವರು, ಕೆಲವು ವಿನಿಮಯ ಸಂದರ್ಶಕರು, ಮತ್ತು ತರಬೇತಿ, ವಿತರಣೆ ಅಥವಾ ನಿರ್ವಹಣೆಗಾಗಿ ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಪೈಲಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವಾಯು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಭೌಗೋಳಿಕ ಕೋವಿಡ್‌ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಘೋಷಣೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿನಾಯಿತಿಗಳನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ