ಕೊರೊನಾ ರೋಗಿ ಯಾವಾಗ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಬೇಕು:ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದ ಸರ್ಕಾರ

ನವ ದೆಹಲಿ; ಕೋವಿಡ್ -19 ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ರೋಗಿಗಳು ಮನೆಯ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆ ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸೇರಿಸಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವಿರುವವರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದೆ.
ದಿನನಿತ್ಯದ ಆರೋಗ್ಯ ಮಾಹಿತಿ ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು ಆಮ್ಲಜನಕದ ಶುದ್ಧತ್ವ ಕುಸಿಯುವುದು, ಅತಿಯಾದ ಆಯಾಸವು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಇದು ಮನೆಯ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ರೋಗಿಯನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸೇರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಏಮ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ರಂದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಏರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಕೋವಿಡ್ ರೋಗಿಗಳಿಂದ ಮುಳುಗಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಬಂದಿದೆ.
ಮನೆಯ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ತಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತಾರೆ.ಆಮ್ಲಜನಕದ ಸ್ಯಾಚುರೇಶನ್ 93 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ, ನಿತ್ರಾಣ, ಎದೆ ನೋವು ಮುಂತಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿದ್ದರೆ ತಕ್ಷಣ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ” ಎಂದು ಏಮ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ರಂದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಕಳೆದ ವಾರ, ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು ಸೌಮ್ಯ ಮತ್ತು ಲಕ್ಷಣರಹಿತ ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳ ಮನೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಿಸಿತ್ತು.
ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಸೌಮ್ಯ / ಲಕ್ಷಣರಹಿತರಾಗಿರುವ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಮನೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಮನೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ರೋಗಿಯು ಸೋಂಕಿನ ಲಕ್ಷಣಗಳ ಆಕ್ರಮಣದಿಂದ ಕನಿಷ್ಠ 10 ದಿನಗಳು ಕಳೆದ ನಂತರ (ಅಥವಾ ಲಕ್ಷಣರಹಿತ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಸ್ಯಾಂಪಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ ದಿನಾಂಕದಿಂದ) ಮತ್ತು 3 ದಿನಗಳ ವರೆಗೆ ಜ್ವರವಿಲ್ಲದ ನಂತರ ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆ ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮನೆಯ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯ ಅವಧಿ ಮುಗಿದ ನಂತರ ನಂತರ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ, ಕೋವಿಡ್ -19 ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಹಲವಾರು ಆರಂಭಿಕ ವಿಧಾನಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಏಮ್ಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು, ಇದು ನಂತರ ಹಾನಿಕಾರಕವೆಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ಸಿಟಿ ಸ್ಕ್ಯಾನ್‌ಗಳನ್ನು ಮೊದಲೇ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಒಂದು ಸಿಟಿ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ 300-400 ಎದೆಯ ಎಕ್ಸರೆಗಳಿಗೆ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಸೌಮ್ಯವಾದ ಕೊರೊನಾಕ್ಕೆ ಇದರ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಕಿರಿಯ ವಯಸ್ಸಿನವರಲ್ಲಿ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಆರಂಭಿಕ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀರಾಯ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ವೇಗವಾಗಿ ವೈರಲ್ ಪುನರಾವರ್ತನೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತೀವ್ರವಾದ ವೈರಲ್ ನ್ಯುಮೋನಿಯಾಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು, ಕೋವಿಡ್ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಸೌಮ್ಯ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಅಥವಾ ಸೀಮಿತ ಔಷಧಿಗಳ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಕೋವಿಡ್ -19 ಆಂಟಿ-ವೈರಲ್ ಔಷಧಿಗಳಾದ ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್, ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ, ಟೊಸಿಲಿಜುಮಾಬ್ ತುರ್ತು ಬಳಕೆಯ ದೃಢೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಇರುವುದರಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಸೀಮಿತ ಮಾಹಿತಿಯಿದೆ. ಈ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಯಾವಾಗ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಸಮಯ ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.ಪ್ರಸ್ತುತ ಶಿಫಾರಸು ಎಂದರೆ, ನೀವು ಕೊರೊನಾದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ ನೀವು ಎರಡೂ ಪ್ರಮಾಣದ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ, ಮೊದಲ ಡೋಸ್ ಪ್ರೈಮಿಂಗ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಎರಡನೇ ಡೋಸ್ ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್ ಆಗಿದೆ” ಎಂದು ಗುಲೇರಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

4.8 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 5

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ