ಕೋವಿಡ್ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆ 10% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಅಗತ್ಯ: ಎರಡನೇ ಅಲೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಬಂದ ಏಮ್ಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರ ಹೇಳಿಕೆ

ನವ ದೆಹಲಿ; ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆ ಪ್ರಮಾಣ 10% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಹಾಸಿಗೆಯ ಆಕ್ಯುಪೆನ್ಸೀ 60% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ವಿಧಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಆಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಸೈನ್ಸಸ್ (ಏಮ್ಸ್) ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ. ರಣದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾ ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೋವಿಡ್ -19 ಕೇಸ್ ಪಾಸಿಟಿವಿಟಿ ದರವು 10% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರುವ ಅಥವಾ ಪ್ರಸರಣ ಸರಪಳಿಯನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಹಾಸಿಗೆಯ ಆಕ್ಯುಪೆನ್ಸೀ 60% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ -19 ಟಾಸ್ಕ್ ಫೋರ್ಸ್ ಸಹ ಸಲಹೆ ಅದೇ ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಡಾ.ಗುಲೇರಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಜನರ ಜೀವನೋಪಾಯವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ರಾಷ್ಟ್ರದಾದ್ಯಂತ ಇಂತಹ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುವುದು ಪರಿಹಾರವಲ್ಲ ಎಂದು ಏಮ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ರಾಜ್ಯಗಳು ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ವಿಧಿಸಿರುವ ರಾತ್ರಿ ಕರ್ಫ್ಯೂ ಮತ್ತು ವಾರಾಂತ್ಯದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ತಂತ್ರವನ್ನು ಗುಲೇರಿಯಾ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು, “ಇವು ಪ್ರಸರಣ ಚಕ್ರದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇದು ಗೃಹ ಸಚಿವಾಲಯದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಜಾರಿಗೊಳಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆ ಕಡಿಮೆಯಾದ ನಂತರ ಅಂತಹ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ರಮೇಣ, ಶ್ರೇಣೀಕೃತ ಅನ್‌ಲಾಕಿಂಗ್ ಇರಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸೋಂಕಿನ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಕಡಿಮೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಂದ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಜನರ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಇರಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.
ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಗುಲೇರಿಯಾ, “ಜನರ ಜೀವನೋಪಾಯ ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಕೂಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಮೇಲೆ ಅದು ಬೀರುವ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡರೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಾರದು. ಕಡಿಮೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದರ ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ದಿನನಿತ್ಯದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ನಿರ್ಬಂಧಗಳೊಂದಿಗೆ ಅನುಮತಿಸಬೇಕು.
ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳಿಗೆ ಈ ರೀತಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಧಾರಕ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಜಾರಿಗೆ ತರಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಏಮ್ಸ್‌ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ಗುಲೇರಿಯಾ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ದೇಶದ ಗಂಭೀರ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಬಂದಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ