ಕೋವಿಡ್ -19 ಮೂರನೇ ಅಲೆ ‘ಅನಿವಾರ್ಯ’, ಆದರೆ ಯಾವಾಗ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ: ಸರ್ಕಾರದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಭಾರತದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹತ್ತಿಕ್ಕುತ್ತಲೇ ಇರುವುದರಿಂದ, ವೈರಸ್ ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ ದೇಶವು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮೂರನೇ ಅಲೆಯನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದೆ.
ಮೂರನೇ ಹಂತವು ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿದೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಪರಿಚಲನೆ ವೈರಸ್ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಮೂರನೇ ಹಂತ ಯಾವ ಸಮಯ ಹಾಗೂ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಹೊಸ ಅಲೆಗಳಿಗೆ ನಾವು ಸಿದ್ಧತೆ ನಡೆಸಬೇಕು” ಎಂದು ಕೇಂದ್ರದ ಪ್ರಧಾನ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ ಕೆ. ವಿಜಯ್ ರಾಘವನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. .
ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಮೂಲ ಸ್ಟ್ರೈನ್‌ನಂತೆಯೇ ಹರಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಹೊಸ ರೀತಿಯ ಪ್ರಸರಣದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಇದು ಮಾನವರಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಗಳಿಸಿದಂತೆ ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಹರಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತಿಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೂಲದಂತೆಯೇ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 2.4% ರಷ್ಟು ಬೆಳವಣಿಗೆ ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದು, ದೇಶದ ಕ್ಯಾಸೆಲೋಡ್ 2.06 ಕೋಟಿಗೆ ತಲುಪಿದ್ದು, ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ 3.82 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಸೋಂಕುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ.
ಕರ್ನಾಟಕ, ಕೇರಳ, ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ, ತಮಿಳುನಾಡು, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ, ರಾಜಸ್ಥಾನ, ಮತ್ತು ಬಿಹಾರ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ರಾಜ್ಯಗಳು ದೈನಂದಿನ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಬುಧವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ