ಮಹತ್ವದ್ದು.. ಕೆವೈಸಿ ಮಾನದಂಡಗಳು ಸಡಿಲ: ಡಿಸೆಂಬರ್ 31ರ ವರೆಗೆ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಬಂಧ ಬೇಡ ಎಂದು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಆರ್‌ಬಿಐ ಸೂಚನೆ

ಎರಡನೇ ಕೋವಿಡ್ -19 ಅಲೆಯ ಮಧ್ಯೆ, ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಆರ್‌ಬಿಐ) 2021 ರ ಡಿಸೆಂಬರ್ 31 ರ ವರೆಗೆ ಕೆವೈಸಿಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಗ್ರಾಹಕರ ವಿರುದ್ಧ ಯಾವುದೇ ದಂಡ ವಿಧಿಸುವ ನಿರ್ಬಂಧ ವಿಧಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದೆ.
ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ಅಧಿಕೃತ ಸಹಿ ಮಾಡಿದವರು ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಘಟಕಗಳ ಲಾಭದಾಯಕ ಮಾಲೀಕರಂತಹ ಹೊಸ ವರ್ಗದ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ವಿಡಿಯೋ ಕೆವೈಸಿ (ನೋ-ಯುವರ್-ಗ್ರಾಹಕ) ಅಥವಾ ವಿ-ಸಿಐಪಿ (ವಿಡಿಯೋ ಆಧಾರಿತ ಗ್ರಾಹಕ ಗುರುತಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ) ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಆರ್‌ಬಿಐ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.
ದೇಶದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿನ ಕೋವಿಡ್‌- ಸಂಬಂಧಿತ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಆವರ್ತಕ ಕೆವೈಸಿ ನವೀಕರಣವು ಬಾಕಿ ಇರುವ / ಬಾಕಿ ಇರುವ ಗ್ರಾಹಕರ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ, ಗ್ರಾಹಕ ಖಾತೆ (ಗಳ) ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ದಂಡ ವಿಧಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಯಂತ್ರಿತ ಘಟಕಗಳಿಗೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಡಿಸೆಂಬರ್ 31, 2021, “ಆರ್‌ಬಿಐ ಗವರ್ನರ್ ಶಕ್ತಿಕಾಂತ ದಾಸ್ ಅವರು ಕೋವಿಡ್‌ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸುವಾಗ ಹೇಳಿದರು.
ತಮ್ಮ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಹಣಕಾಸಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಜನ್ಮಜಾತವಾಗಿಯೇ ಇರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆರ್‌ಬಿಐ “ಯುದ್ಧ ಸಿದ್ಧತೆ” ಯಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದೆ ಎಂದು ದಾಸ್ ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.
ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ಆರ್‌ಬಿಐ ಗವರ್ನರ್‌, ವಿಕಾಸಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಕೇಂದ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಂಕ್ ವರ್ಷದುದ್ದಕ್ಕೂ ಕಾರ್ಯಪ್ರವೃತ್ತವಾಗಲಿದೆ – ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ