ಮುನ್ನಾರ್ ರಿಟ್ರೀಟ್‌ ನಂತರ 100 ಸಿಎಸ್ಐ ಪ್ರೀಸ್ಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕು

ತಿರುವನಂತಪುರಂ: ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಮುನ್ನಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವಾರ್ಷಿಕ ರಿಟ್ರೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡ ನಂತರ 100ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚರ್ಚ್ ಆಫ್ ಸೌತ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಸಿಎಸ್‌ಐ) ಚರ್ಚ್‌ ಪ್ರೀಸ್ಟ್‌ಗಳು ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಈ ಬಗ್ಗೆ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್‌ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದು, ಇವರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಪ್ರೀಸ್ಟ್‌ಗಳು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಇತರ ಐವರು ಗಂಭೀರ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ. ಸೋಂಕಿತರಲ್ಲಿ ಸಿಎಸ್ಐ ಮಾಡರೇಟರ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಕೇರಳ ಡಯಾಸಿಸ್‌ ನ ಬಿಷಪ್ ರೆವ್ ಎ ಧರ್ಮರಾಜ್ ರಸಲಂ ಅವರು ಮನೆ ಸಂಪರ್ಕತಡೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ರಿಟ್ರೀಟ್‌ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಅನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಚರ್ಚ್ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ವಾರ್ಷಿಕ ರಿಟ್ರೀಟ್‌, ಪ್ರೀಸ್ಟ್‌ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯದ ಸದಸ್ಯರ ಸಮಾವೇಶವು ಏಪ್ರಿಲ್ 13 ರಿಂದ 17 ರ ವರೆಗೆ ಮುನ್ನಾರ್‌ನ ಸಿಎಸ್‌ಐ ಕ್ರೈಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು. ಈ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಚರ್ಚುಗಳ 350 ಪ್ರೀಸ್ಟ್‌ಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಮುಂದೂಡಲು ವಿನಂತಿಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಮತ್ತು ಪ್ರೀಸ್ಟ್‌ಗಳು ಹಾಜರಾಗಲು ವಿಫಲವಾದರೆ ಶಿಸ್ತು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರೀಸ್ಟ್‌ಗಳು ತಿರುವನಂತಪುರದ ಎಲ್ಎಂಎಸ್ ಚರ್ಚ್‌ನಿಂದ ಮುನ್ನಾರ್‌ಗೆ ಬಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಮೃತ ರೆವ್ ಬಿಜುಮೊನ್, 52, ಮತ್ತು ರೆವ್ ಶೈನ್ ಬಿ ರಾಜ್, 43. ವಟ್ಟಪ್ಪರ ಬಳಿಯ ಕಝುಕೋಡ್, ಸಿಎಸ್ಐ ಚರ್ಚಿನ ವಿಕಾರ್ ಆಗಿದ್ದ ಬಿಜುಮೊನ್ ಕಳೆದ ಗುರುವಾರ ನಿಧನರಾದರು. ತಿರುಮಲ ಬಳಿಯ ಪುನ್ನಕ್ಕಮುಗಲ್‌ನ ಸಿಎಸ್‌ಐ ಚರ್ಚ್‌ನ ಧರ್ಮಗುರು ಆಗಿದ್ದ ಶೈನ್ ಬಿ ರಾಜ್ ಅವರು ಮಂಗಳವಾರ ಕೊನೆಯುಸಿರೆಳೆದರು. ಅವರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಂತರದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಸೋಂಕಿತ ಪ್ರೀಸ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಕರಕೋಣಂನ ಡಾ. ಸೊಮರ್ವೆಲ್ ಸಿಎಸ್ಐ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ಮನೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ