ಗೇಮ್-ಚೇಂಜರ್? ದೆಹಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಮೊನೊಕ್ಲೋನಲ್ ಎಂಟಿಬಾಡಿ ಕಾಕ್ಟೈಲ್ ಯಶಸ್ವಿ ಬಳಕೆ

ನವದೆಹಲಿ: ದೆಹಲಿಯ ಸರ್ ಗಂಗಾ ರಾಮ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಏಳು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಗತಿ ಹೊಂದಿದ ಇಬ್ಬರು ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಮೊನೊಕ್ಲೋನಲ್ ಆಂಟಿಬಾಡಿ ಕಾಕ್ಟೈಲ್ ಅನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ರೋಗಿಯ ಪ್ರಮುಖ ನಿಯತಾಂಕಗಳು 12 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಣೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿವೆ ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆ ವೈದ್ಯರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸರ್ ಗಂಗಾ ರಾಮ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಭಾಗದ ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರ ಡಾ. ಪೂಜಾ ಖೋಸ್ಲಾ ಅವರು, ಮೊನೊಕ್ಲೋನಲ್ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳು ಸೂಕ್ತ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಳಸಿದರೆ ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಗೇಮ್‌ ಚೇಂಜರ್‌ ಚಿಆಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ತೀವ್ರವಾದ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು. ಇದು ಸ್ಟೀರಾಯ್ಡುಗಳು ಮತ್ತು ಇಮ್ಯುನೊಮಾಡ್ಯುಲೇಷನ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಮ್ಯೂಕೋರ್ಮೈಕೋಸಿಸ್, ದ್ವಿತೀಯ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ಸಿಎಮ್ವಿ ಯಂತಹ ವೈರಲ್ ಸೋಂಕುಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. “ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ರೋಗಿಯ ನಿಯತಾಂಕಗಳು 12 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಿಸಿದೆ: ಆಸ್ಪತ್ರೆ
ಆಸ್ಪತ್ರೆಯು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ, 36 ವರ್ಷದ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ‘ಜ್ವರ, ಕೆಮ್ಮು, ಮೈಯಾಲ್ಜಿಯಾ, ತೀವ್ರ ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಮತ್ತು ಲ್ಯುಕೋಪೆನಿಯಾವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ರೋಗದ 6 ನೇ ದಿನದಂದು REGCov2 (CASIRIVIMAB Plus IMDEVIMAB) ಅನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು’. ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ರೋಗಿಯ ನಿಯತಾಂಕಗಳು 12 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಣೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ರೋಗಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ದೆಹಲಿಯ ಲೋಕ ನಾಯಕ ಜೈ ಪ್ರಕಾಶ್ ನಾರಾಯಣ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸೌಮ್ಯದಿಂದ ಮಧ್ಯಮ ‘ಹೈ ರಿಸ್ಕ್’ಕೋವಿಡ್‌-19 ಧನಾತ್ಮಕ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸುವ ಮೊನೊಕ್ಲೋನಲ್ ಎಂಟಿಬಾಡಿ ಕಾಕ್ಟೈಲ್ ಲಭ್ಯವಿದೆ.
ತೆರೆದ ಡೊಮೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮೊನೊಕ್ಲೋನಲ್ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ-ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ಅಣುಗಳಾಗಿವೆ, ಅದು ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೋಂಕುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಕೋವಿಡ್-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ಜಗತ್ತು ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ಪರಿಹಾರವು ಉತ್ತೇಜಕವಾಗಿ ಬರಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ