ಜಿ -7 ನಾಯಕರು ಕೋವಿಡ್‌ -19 ಮೂಲದ ಬಗ್ಗೆ ಹೊಸ, ಪಾರದರ್ಶಕ ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ತನಿಖೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಸಜ್ಜು

ಲಂಡನ್: ಜಿ- 7 ಗುಂಪಿನ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ವಿಶ್ವದ ಉನ್ನತ ನಾಯಕರು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಮೂಲದ ಬಗ್ಗೆ ಹೊಸ ಮತ್ತು ಪಾರದರ್ಶಕ ತನಿಖೆಗೆ ಕರೆ ನೀಡಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಏಕಾಏಕಿ ಚೀನಾದ ವುಹಾನ್ ನಗರದಲ್ಲಿ 2019 ರ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.
ಬ್ರಿಟನ್ನಿನ ಕಾರ್ನ್‌ವಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ನಡೆಯುವ ಜಿ 7 ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನಾಯಕರು ಹೊಸ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ಕಂಡ ಸೋರಿಕೆಯ ಕರಡು ಸಂವಹನವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ದಿ ಗಾರ್ಡಿಯನ್ ವರದಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯವನ್ನು ದೂಷಿಸಬೇಕೆಂಬ ಅನುಮಾನವು “ಅತ್ಯಂತ ಅಸಂಭವ” ಎಂದು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ನಡೆಸಿದ ಹಿಂದಿನ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿತ್ತು.
ಕೋವಿಡ್‌-19 ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ SARS-CoV-2 ವೈರಸ್‌ನ ಮೂಲವನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಭವಿಷ್ಯದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳನ್ನು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಅಥವಾ ಕೆಟ್ಟ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತಡೆಯಲು ನಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಮುದಾಯದಿಂದ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಈ ಕರೆ ಬರಲಿದೆ.
ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಮೂಲದ ಬಗ್ಗೆ ಅಮೆರಿಕದ ತನಿಖೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಹೊಸ ದೇಶೀಯ ಕ್ರಮಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಅಮೆರಿಕದ ಆಡಳಿತವು ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಈ ಕರೆ ನೀಡಿದೆ. ವುಹಾನ್ ಮಾಂಸದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಆತಿಥೇಯರಿಂದ ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ರವಾನಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ವುಹಾನ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ವೈರಾಲಜಿಯಿಂದ ಈ ವೈರಸ್ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಬಹುದೆಂದು ಅಮೆರಿಕ ಗುಪ್ತಚರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಶಂಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.
2012 ರಲ್ಲಿ ದೇಶದ ಯುನಾನ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಗಣಿಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ ಆರು ಕಾರ್ಮಿಕರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೊರಬರಲು ಅಮೆರಿಕದ ಉನ್ನತ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ತಜ್ಞ ಡಾ. ಆಂಥೋನಿ ಫೌಸಿ ಅವರು ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ