ಕೋವಿಡ್‌-19 ರೋಗದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡವರಿಗೆ ಈಗ ಕಿವಿ ಕೇಳದ ಸಮಸ್ಯೆ: ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ 15 ಪ್ರಕರಣಗಳು..!

ನವದೆಹಲಿ: ನೀವು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಶ್ರವಣ ನಷ್ಟ ಅಥವಾ ಕಿವಿ ಸರಿಯಾಗಿ ಕೇಳದ ಸ್ಥಿತಿ ಅನುಭವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೀರಾ? ನಿಮ್ಮ ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ಶಿಳ್ಳೆ ಹೊಡೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ಕೇಳುತ್ತೀರಾ? ನೀವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಈ ಸುದ್ದಿ ನಿಮಗೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿನಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅನೇಕ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಶ್ರವಣ ನಷ್ಟವು ಸಂಭವಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಜನರಲ್ಲಿ, ಈ ರೋಗವು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗದಂತಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ, ನಿಮಗೆ ಮೊದಲಿನಂತೆ ಕೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಅಂತಹ 15 ರೋಗಿಗಳು ದೆಹಲಿಯ ಅದೇ ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಇಎನ್‌ಟಿ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ.
ದೆಹಲಿ ಮೂಲದ ವೈದ್ಯ ಸೌರಭ್ ನಾರಾಯಣ ಅವರು ಕಳೆದ ವರ್ಷಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದರು. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಅವರು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಐಸಿಯುನಲ್ಲಿ 21 ದಿನಗಳನ್ನು ಕಳೆಯಬೇಕಾಯಿತು, ನಂತರ ಅವರು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಂದಿನಿಂದ, ಅವರಿಗೆ ಮೊದಲಿನಂತೆ ಕೇಳುವುದಿಲ್ಲ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಅವರು ಇದನ್ನು ತಡವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರು, ಈಗ ಅವರಿಗೆ ಶ್ರವಣ ಯಂತ್ರದ ಸಹಾಯವಿಲ್ಲದೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಅಂದರೆ, ಅವರು ಮೊದಲಿನಂತೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಕೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ಬಲ ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ಕೇಳವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಕಳೆದ 2 ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಅಂತಹ 15 ರೋಗಿಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿ ದೆಹಲಿಯ ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ನೋವು ಅಥವಾ ಶ್ರವಣದೋಷದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಎಲ್ಲ ರೋಗಿಗಳು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ರೋಗಿಗಳು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಎಷ್ಟು ತಡವಾಗಿ ತಲುಪುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದರೆ, ಅವರ ಶ್ರವಣವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಸಮಯ, ಅಂದರೆ, ಸಕಾಲಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಮಯ ಕಳೆದಿರುತ್ತದೆ.
ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ನೋವು ಇದ್ದರೆ, ಶಿಳ್ಳೆ ಹೊಡೆದಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಶ್ರವಣ ನಷ್ಟವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ನೀವು 72 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಇಎನ್‌ಟಿ ತಜ್ಞ ಡಾ.ಪಂಕಜ್ ಕುಮಾರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆರಂಭಿಕ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ, ಈ ಶ್ರವಣ ನಷ್ಟವನ್ನು ಔಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಹುದು. ಆದರೆ ತಡವಾಗಿದ್ದರೆ ಚೇತರಿಕೆ ಕಷ್ಟಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ