7 ನೇ ವೇತನ ಆಯೋಗ: ಡಿಎ, ಡಿಆರ್ ಬಾಕಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಜೊತೆ ಜೆಸಿಎಂ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಂಡಳಿ ಸಭೆ ನಿಗದಿ

ನವದೆಹಲಿ; ಡಿಎ (Dearness Allowance) ಮತ್ತು ಡಿಆರ್(Dearness Relief) ಬಗ್ಗೆ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಸಂಘಟನೆಯಾದ ಜೆಸಿಎಂನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಂಡಳಿಯ ಸಭೆಯನ್ನು ಈ ತಿಂಗಳ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಆಫ್ ಜೆಸಿಎಂ, ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ತರಬೇತಿ ಇಲಾಖೆ (ಡಿಒಪಿಟಿ) ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವಾಲಯದ ಸದಸ್ಯರ ಸಭೆ ಜೂನ್ 26 ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ. ಈ ಸಭೆ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಮೇ 8 ರಂದು ನಡೆಯಬೇಕಿತ್ತು, ಆದರೆ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ , ಈ ಸಭೆಯನ್ನು ಮುಂದೂಡಲಾಯಿತು. ಅಂದಿನಿಂದ ಅದರ ಹೊಸ ದಿನಾಂಕದ ಬಗ್ಗೆ ಊಹಾಪೋಹಗಳು ಇದ್ದವು.
ಈ ಸಭೆಯ ಮುಖ್ಯ ಉದ್ದೇಶ ಕೇಂದ್ರ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ 7ನೇ ವೇತನ ಆಯೋಗದ ಡಿಎ ಬಾಕಿ ಮತ್ತು ನಿವೃತ್ತ ನೌಕರರಿಗೆ 7 ನೇ ವೇತನ ಆಯೋಗದ ಡಿಆರ್ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುವುದು ಈ ಸಭೆಯ ಮುಖ್ಯ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಜೆಸಿಎಂ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಂಡಳಿಯ ಶಿವ ಗೋಪಾಲ್ ಮಿಶ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸಭೆಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಭಾರತದ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಜೆಸಿಎಂನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಂಡಳಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಡಿಎ, ಡಿಆರ್ ಬಾಕಿ ಬಗ್ಗೆ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವಾಲಯದ ವರ್ತನೆ ತುಂಬಾ ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮಿಶ್ರಾ ಹೇಳಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು 1.2 ಕೋಟಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಜೆಸಿಎಂನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಂಡಳಿಯು ಈ ಸಭೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳ ಆಶಾವಾದಿಯಾಗಿದೆ, ಸಭೆಯಿಂದ ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ ನೌಕರರ ಡಿಎ, ಡಿಆರ್ ಅನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವುದಾಗಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಘೋಷಿಸಿತ್ತು, ಆದರೆ ಬಾಕಿ ಇರುವ 3 ಡಿಎ ಬಗ್ಗೆ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಲಾಗಿಲ್ಲ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ನೌಕರರಲ್ಲಿ ಆತಂಕಗಳಿವೆ. ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ ಡಿಎ ಹೆಚ್ಚಳದ ಜೊತೆಗೆ ಸರ್ಕಾರ ತಮ್ಮ ಬಾಕಿ ನೀಡಲಿದೆ ಎಂದು ನೌಕರರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನೌಕರರ ಮೂರು ಕಂತುಗಳ ಪ್ರೀತಿಯ ಭತ್ಯೆಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು (1 ಜನವರಿ -2020, 1 ಜುಲೈ -2020 ಮತ್ತು 1 ಜನವರಿ -2021). 2019 ರ ಜುಲೈನಿಂದ ನೌಕರರು 17% ಡಿಎ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದರ ನಂತರ ಮುಂದಿನ ಹೆಚ್ಚಳವು ಜನವರಿ 1, 2020 ರಂದು ನಡೆಯಬೇಕಿತ್ತು, ಅದು ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿತು. ಅಂದರೆ, ಒಂದೂವರೆ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನೌಕರರ ಡಿಎಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಪ್ರತಿ 6 ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಇದನ್ನು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ