ಕೋವಿಡ್ ರೋಗಿಯೊಂದಿಗಿನ ಕ್ಷಣಮಾತ್ರದ ಮುಖಾಮುಖಿಯಲ್ಲಿಯೂ ಡೆಲ್ಟಾ ಪ್ಲಸ್ ರೂಪಾಂತರ ಹರಡುತ್ತದೆ:ಡಾ.ರಣದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾ

ನವದೆಹಲಿ: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿನ ಹೊಸ ಡೆಲ್ಟಾ ಪ್ಲಸ್ ರೂಪಾಂತರವು ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡಬಲ್ಲದು ಮತ್ತು ಮುಖವಾಡವಿಲ್ಲದೆ ಈ ರೂಪಾಂತರದ ವಾಹಕವಾಗಿರುವ ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಯ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವುದು ಸಹ ಸೋಂಕಿನ ಹರಡುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಏಮ್ಸ್‌ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ರಣದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೋವಿಡ್-ಸೂಕ್ತವಾದ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದು ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರದ ವಿರುದ್ಧ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಗುಲೇರಿಯಾ ಮಂಗಳವಾರ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಡೆಲ್ಟಾ ಪ್ಲಸ್ ರೂಪಾಂತರದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪಾರು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ ಮತ್ತು ಮೊನೊಕ್ಲೋನಲ್ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳಿಗೆ ಅದರ ಪ್ರತಿರೋಧದ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರವು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತದೆ.
ಇದನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜೀನೋಮಿಕ್ ಸೀಕ್ವೆನ್ಸಿಂಗ್ ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಲ್ಯಾಬ್‌ಗಳ ಜಾಲವಾದ ಇನ್‌ಸಾಕೋಗ್ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆಗಳು ಈ ರೂಪಾಂತರದ ವಿರುದ್ಧ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಗುಲೇರಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಆದರೆ, ಇದೀಗ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಡೆಲ್ಟಾ ಪ್ಲಸ್ ರೂಪಾಂತರದ ಹರಡುವಿಕೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಡೆಲ್ಟಾ ಪ್ಲಸ್ ರೂಪಾಂತರದ 22 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಮಂಗಳವಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಡೆಲ್ಟಾ ಪ್ಲಸ್‌ನ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ರತ್ನಗಿರಿ ಮತ್ತು ಜಲ್ಗಾಂವ್ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ಜೀನೋಮ್ ಅನುಕ್ರಮ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿವೆ; ಕೇರಳದ ಪಾಲಕ್ಕಾಡ್ ಮತ್ತು ಪಥನಮತ್ತಟ್ಟ ಜಿಲ್ಲೆಗಳು; ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಭೋಪಾಲ್ ಮತ್ತು ಶಿವಪುರಿ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತೆ ಹೆಚ್ಚಾದರೆ ಮತ್ತೆ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೊಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಡಾ.ಗುಲೇರಿಯಾ, “ಇದು ಧಾರಕ ಕ್ರಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಮುಂದಿನ 6ರಿಂದ 8 ವಾರಗಳು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಡೆಲ್ಟಾ ಪ್ಲಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಗಳ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದರೂಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಮತ್ತು ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಎರಡೂ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗುವುದನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತಿವೆ, ಇದು ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿಯೂ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ