ಲಸಿಕೆ ವರ್ಧಕ: ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ವೇಳೆಗೆ 2 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಲಸಿಕೆ ಬರಲಿದೆ ಎಂದ ಏಮ್ಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು

ನವದೆಹಲಿ: ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ವೇಳೆಗೆ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್‌ ಲಸಿಕೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಏಮ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ರಣದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹಂತ 2/3 ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಡೇಟಾ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ವೇಳೆಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಅನುಮೋದನೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಪ್ರಮುಖ ಪಲ್ಮನೊಲೊಜಿಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸದಸ್ಯರಾದ ಡಾ.ರಣದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಟಿವಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಫಿಜರ್-ಬಯೋಎನ್‌ಟೆಕ್‌ನ ಲಸಿಕೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆದರೆ ಅದು ಮಕ್ಕಳಿಗೂ ಒಂದು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ದೆಹಲಿ ಏಮ್ಸ್ ಈಗಾಗಲೇ ಈ ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಗಾಗಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಇದು ಜೂನ್ 7 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಮತ್ತು 2 ರಿಂದ 17 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಮೇ 12 ರಂದು, ಎರಡು ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್‌ನ ಹಂತ 2, ಹಂತ 3 ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಡಿಸಿಜಿಐ ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್‌ಗೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡಿದೆ.
ಶಾಲೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ ಉತ್ತರಿಸಿದ ಅವರು, ನೀತಿ ನಿರೂಪಕರು ಈಗ ಶಾಲೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸಬೇಕು, ಅದು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸೂಪರ್-ಸ್ಪ್ರೆಡರ್ ಘಟನೆಗಳಾಗಬಹುದು. ಹೀಗಾಗಿ “ಸಮಗ್ರ ವಿಧಾನದ ಮೂಲಕ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಧಾರಕವಿಲ್ಲದ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ, ಪರ್ಯಾಯ ದಿನದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಶಾಲೆಗೆ ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ ಸೂಕ್ತ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹವಾಮಾನದ ಮೂಲಕ ಸೋಂಕು ಹರಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ತೆರೆದ ಗಾಳಿ ಇರುವ (ಹೊರಾಂಗಣದ) ಶಿಕ್ಷಣವು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಸೆರೋ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ಏನು ಹೇಳುತ್ತವೆ..?
ಸೆರೊ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕಾಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯಾಗುವುದನ್ನು ಹೇಳಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಡಾ. ಗುಲೇರಿಯಾ ಕೋವಿಡ್‌ ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಮಕ್ಕಳು ಸಹ ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಗೆ ಬಂದಾಗ, ಅವರಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳು ಇರುವುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ದೇಶದ ಮಕ್ಕಳು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆ ನೀಡದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು,
ಏಮ್ಸ್ (ನವದೆಹಲಿ) ಮತ್ತು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನವು ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಿರೊ-ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಆರಂಭಿಕ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕಿನ ಮೂರನೇ ಅಲೆಯು ಇತರರಿಗಿಂತ ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ