ಯುಎಇ ಮೂಲದ ಕಂಪನಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಿನ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ವಿರೋಧಿ ನೀತಿ ಜಾರಿಗೆ ತಂದ ಭಾರತೀಯ ಸಿಇಒ..!

ಶಾರ್ಜಾ ಮೂಲದ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಹತ್ತು ಅಂಶಗಳ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ನೀತಿಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ. ಅದು ವಿಫಲವಾದರೆ ಅವರ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿದೆ.
ಶಾರ್ಜಾ ಮೂಲದ ಅರೀಸ್‌ ಸಮೂಹದ (Aries Group) ಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಸೋಹನ್ ರಾಯ್ ಈ ವರ್ಷದ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಹಿಳಾ ದಿನಾಚರಣೆಯಂದು ಹೊಸ ನೀತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದರು. ನೀತಿಯನ್ನು ಈ ವಾರ ಉದ್ಯೋಗ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಅಂಗೀಕರಿಸಲಾಯಿತು.
ಸೋಹನ್ ರಾಯ್ 16 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಬ್ಬರು ಬಾಲಕಿಯರ ತಂದೆ ರಾಯ್, 16 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿ ಶಾಖೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಭಾರತೀಯರು ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ವಿರೋಧಿ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ವರದಕ್ಷಿಣೆ ವಿರೋಧಿ ನೀತಿಯನ್ನು ಒಂದು ಸಂಸ್ಥೆಯು ಉದ್ಯೋಗ ಒಪ್ಪಂದದ ಭಾಗವಾಗಿಸುತ್ತಿರುವುದು ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಇದೇ ಮೊದಲು. ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿ ನಾವು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ತುಂಬಾ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸೋಹನ್ ರಾಯ್ ಖಲೀಜ್ ಟೈಮ್ಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸಮಾಜದಿಂದ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ಪದ್ಧತಿಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡುವುದು ಕಷ್ಟವಾದರೂ, ತನ್ನ ಗುಂಪು ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಪದ್ಧತಿ ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೇರಳ ಮೂಲದ ಸೋಹನ್ ರಾಯ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹೊಸ ನಿಯಮಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಥವಾ ನೀಡುವ ಯಾವುದೇ ಉದ್ಯೋಗಿಗೆ ಅರೀಸ್‌ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
ಕಂಪನಿಯ ಯಾವುದೇ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯಿಂದ ಹೆಂಡತಿ ಅಥವಾ ಅವರ ಹೆತ್ತವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡುವುದನ್ನು ಸೇವೆಯ ಮುಕ್ತಾಯ (termination of service) ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟು “ಉಲ್ಲಂಘನೆ” ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀತಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಒಪ್ಪಂದದ ಸಹಿ ಅಥವಾ ನವೀಕರಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿರೋಧಿ ನೀತಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕುವುದು ಈ ಸಮೂಹದ ಎಲ್ಲ ನೌಕರರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅವರು ವರದಕ್ಷಿಣೆ ವಿರೋಧಿ ಜಾಗೃತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೂ ಹಾಜರಾಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
24 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ದೂರುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯೊಂದಿಗೆ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ವಿರೋಧಿ ಕೋಶವನ್ನು ರಚಿಸುವುದಾಗಿ ಗುಂಪು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದೆ. ಅರೀಸ್‌ ಸಮೂಹ ತನ್ನ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ವಿರೋಧಿ ಅಭಿಯಾನದ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು 2023 ಅನ್ನು ಅಂತಿಮ ದಿನಾಂಕವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದೆ.
ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಕೇರಳ ಸರ್ಕಾರವು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ಪದ್ಧತಿಯನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು “ಕಠಿಣ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು” ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ದೇಶೀಯ ಕಿರುಕುಳದ ಭಯಾನಕ ಘಟನೆಗಳ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಬಂದಿದೆ.
ಜೂನ್ 23 ರಂದು ನಡೆದ ಸರಣಿ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೇರಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಪಿಣರಾಯಿ ವಿಜಯನ್, “ಒಂದು ಸಮಾಜವಾಗಿ, ನಾವು ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ವಿವಾಹ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ವಿವಾಹವು ಕುಟುಂಬದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸ್ಥಾನಮಾನ ಮತ್ತು ಸಂಪತ್ತಿನ ಆಡಂಬರದ ಪ್ರದರ್ಶನವಾಗಿರಬಾರದು. ಪೋಷಕರು ಅದನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಅನಾಗರಿಕ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ನಮ್ಮ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸರಕುಗಳಂತೆ ಕೆಳಮಟ್ಟಕ್ಕಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ಅವರನ್ನು ಮಾನವರಂತೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ