ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ 40% ಭಾರತದ ನೌಕರರು ವೇತನ ಕಡಿತಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾದರು: ಸಮೀಕ್ಷೆ

ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಉದ್ಯೋಗ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ದೇಶದ 40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ವೇತನದಲ್ಲಿ ಕಡಿತವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯೊಂದು ಹೇಳಿದೆ.
‘ಗ್ರಾಂಟ್ ಥಾರ್ನ್ಟನ್ ನ ಹ್ಯೂಮನ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಸರ್ವೆ’ಯಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕ, ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರ, ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್, ಹಣಕಾಸು ಸೇವೆಗಳು, ಉತ್ಪಾದನೆ, ಆಟೋಮೋಟಿವ್, ಔಷಧಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ 16,700 ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕರಲ್ಲಿ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದೆ.
ಶೇಕಡಾ 40 ರಷ್ಟು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರಿಗೆ ಒಟ್ಟು ವೇತನ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಸ್ಥಿರ ವೇತನದಲ್ಲಿ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಕಡಿತವನ್ನು ಕೇವಲ 16 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ವೇರಿಯಬಲ್ ವೇತನ ಅಥವಾ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ವೇತನ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ಇಳಿಕೆಯಾಗುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಇದ್ದು, ಶೇಕಡಾ 31 ರಷ್ಟು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಸ್ಥಿರ ವೇ.ತನ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ, ಶೇಕಡಾ 33ರಷ್ಟು ವೇರಿಯಬಲ್ ವೇತನದಲ್ಲಿ ಇಳಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಗ್ರಾಂಟ್ ಥಾರ್ನ್ಟನ್ ಭಾರತ್ ಪಾಲುದಾರ (ಹ್ಯೂಮನ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಕನ್ಸಲ್ಟಿಂಗ್) ಅಮಿತ್ ಜೈಸ್ವಾಲ್ ಮಾತನಾಡಿ, “ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗದಷ್ಟು ಜನರು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಿರ ವೇತನದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 20ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿತವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ, 40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಸ್ಥಿರ ವೇತನದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಕಾಣಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರು, ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿದರೆ, ಅವರ ಒಟ್ಟಾರೆ ವೇತನವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿದರೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಿರ ವೇತನವನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಕಿರಿಯ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ” ಪ್ರಸ್ತುತ ವೇತನ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರದ ವೇತನ-ಅಪಾಯದ ಭಾಗವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಜೈಸ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.
ಕೋವಿಡ್‌-19ರ ನಂತರದ 42 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರ, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರೂ, ಶೇಕಡಾ 50 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ತಮ್ಮ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಪೂರ್ವ ಹಂತಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೊಂದಲ ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ತುಂಬುವುದು ಕಷ್ಟ ಮತ್ತು ಏಕೆ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಸಹ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಗ್ರಾಂಟ್ ಥಾರ್ನ್ಟನ್ ಭಾರತ್ ನಿರ್ದೇಶಕಿ (ಹ್ಯೂಮನ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಕನ್ಸಲ್ಟಿಂಗ್) ರಿತಿಕಾ ಮಾಥುರ್, “ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ಕೈಗೊಂಡ ಕ್ರಮಗಳು ತಮ್ಮ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಮಂದಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ತಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಶೇಕಡಾ 49ರಷ್ಟು ಜನರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ . ”
ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕರು ಎಲ್ಲಿಂದಲಾದರೂ ಕೆಲಸ, ವಿಮೆ, ಗೃಹ ಕಚೇರಿ ಭತ್ಯೆ ಮತ್ತು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯು ತೋರಿಸಿದೆ.
ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಷೇರು ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಯೋಜನೆಗಳು (ಇಎಸ್ಒಪಿಗಳು) ಮತ್ತು ಧಾರಣ ಬೋನಸ್‌ನಂತಹ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕಗಳನ್ನು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಪರಿಚಯಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 73 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಎಲ್ಲಿಂದಲಾದರೂ ಕೆಲಸ, ಜೀವ ಅಥವಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಮೆ, ಗೃಹ ಕಚೇರಿ ಸ್ಥಾಪನೆ ಮತ್ತು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದ್ಯತೆಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಾಗಿ ಪಡೆಯಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅದು ತೋರಿಸಿದೆ.
ಸಮೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಎರಡು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ್ಕಾಗಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಿರಿಯ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿದ ನಿರೀಕ್ಷೆ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ. ಇದು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಮೆಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಜೈಸ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ