ಬೆಂಗಳೂರು: ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಸೂಕ್ತ ನಡವಳಿಕೆ ಜಾರಿಗೆ ಮಾರ್ಷಲ್‌ಗಳುಳ್ಳ 54 ತಂಡಗಳ ನಿಯೋಜನೆ..!

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು;ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೂಕ್ತ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಮಾರ್ಷಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಗರದ ಮತ್ತೆ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಬೃಹತ್ ಬೆಂಗಳೂರು ಮಹಾನಗರ ಪಾಲಿಕೆ (ಬಿಬಿಎಂಪಿ) ಹೇಳಿದೆ.
ಜುಲೈ 3 ರ ಶನಿವಾರದಂದು ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಆದೇಶದಲ್ಲಿ, ಮಾರ್ಷಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲಿರುವ ಮುಖ್ಯ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು, ಮಾಲ್‌ಗಳು, ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳು, ಪಬ್‌ಗಳು, ಮುಖ್ಯ ರಸ್ತೆ ಜಂಕ್ಷನ್‌ಗಳು, ಚಿತ್ರಮಂದಿರಗಳು, ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ಥಳಗಳು, ಜನದಟ್ಟಣೆ ಪ್ರದೇಶಗಳು, ನಗರ ಉದ್ಯಾನಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ರಸ್ತೆಗಳು ಸೇರಿವೆ ಎಂದು ದಿ ನ್ಯೂಸ್‌ ಮಿನಿಟ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ನಾಲ್ಕು ಮಾರ್ಷಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ಹೋಂ ಗಾರ್ಡ್ ಅಥವಾ ಪೊಲೀಸ್ ಕಾನ್‌ಸ್ಟೆಬಲ್ ಒಳಗೊಂಡ ಒಟ್ಟು 54 ತಂಡಗಳನ್ನು ನಗರದ 27 ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪಾಳಿಯಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮೊದಲ ಶಿಫ್ಟ್ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ರಿಂದ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2 ರ ವರೆಗೆ 27 ತಂಡಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದು, ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಶಿಫ್ಟ್ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2 ರಿಂದ 10 ರವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಒಟ್ಟು 216 ಮಾರ್ಷಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲಾತ್ತದೆ.
ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಜುಲೈ 5 ರಿಂದ ಎರಡು ವಾರಗಳ ಅವಧಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿನಾಯ್ತಿ ಘೋಷಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಈ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ COVID-19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಇಳಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಈ ಸುಧಾರಿತ ಸನ್ನಿವೇಶದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ಅನ್ಲಾಕಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸ್ಕೇಲ್ ಡೌನ್ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವಿದೆ. ಈ ಅನ್ಲಾಕ್ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೂಕ್ತ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವ ತುರ್ತು ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಇದನ್ನು ಹಂತ ಹಂತವಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ನಡವಳಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಮಗ್ರ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಹೊರಡಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟವರೆಲ್ಲರೂ ಅದನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಜಾಗೃತಿ ನೀಡುವ ತುರ್ತು ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಮಾರ್ಷಲ್‌ಗಳ ತಂಡದ ಜೊತೆಗೆ, ಮಾರ್ಷಲ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸ್ವಯಂಸೇವಕರನ್ನು ಬಿಬಿಎಂಪಿ ಗುರುತಿಸಿದೆ. “ಸಾರ್ವಜನಿಕರಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ತವಾದ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು, 28 ಸಂಖ್ಯೆಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರ ತಂಡವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಈ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಮಾರ್ಷಲ್ಸ್ / ಬಿಬಿಎಂಪಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಿಗೆ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿಗಳನ್ನು ಸೀಮಿತ ಅವಧಿಗೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ನೀಡಬಹುದು, ”ಎಂದು ಆದೇಶದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಗರದಲ್ಲಿ ಸಿಎಬಿ ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ರಾಜ್ಯ ಪೊಲೀಸರು ಮಾರ್ಷಲ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ತಂಡಗಳನ್ನು ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ನಿಯೋಜಿಸಬಹುದು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ