ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಲಸಿಕೆ ಮೊದಲ ಡೋಸ್‌ ಪಡೆದ ನಂತರ ನನ್ನ ದೃಷ್ಟಿ ಮರಳಿ ಬಂತು…ಹೀಗೆ ಹೇಳಿಕೊಂಡ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ವೃದ್ಧೆ..!

ವಾಶಿಮ್: ಕೋವಿಡ್ -19 ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಅಭಿಯಾನ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜಾರಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಮಾರಕ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಜ್ವರ ಅಥವಾ ದೇಹದ ನೋವಿನಂತಹ ಕೆಲವು ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಡೋಸ್‌ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಅದ್ಭುತವಾದದ್ದನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ.
ಝೀ ನ್ಯೂಸ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ವಾಶಿಮ್‌ನ 70 ವರ್ಷದ ಮಥುರಾಬಾಯಿ ಬಿಡ್ವೆ,ಕೊವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ತನ್ನ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಭಾಗಶಃ ಮರಳಿ ಪಡೆದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಕಣ್ಣಿನ ಪೊರೆ ಐರಿಸ್ ಬಿಳಿಯಾಗಿ 9 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಮಥುರಾಬಾಯಿ ತನ್ನ ಎರಡೂ ಕಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿ ದೃಷ್ಟಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಪ್ರಸ್ತುತ ತನ್ನ ಸಂಬಂಧಿಕರೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ವಯಸ್ಸಾದ ಮಹಿಳೆ ಜೂನ್ 26 ರಂದು ತನ್ನ ಮೊದಲ ಡೋಸ್ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಳು. ಲಸಿಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಮರುದಿನವೇ, ತಾನು ಒಂದು ಕಣ್ಣಿನ 30 ರಿಂದ 40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ದೃಷ್ಟಿ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ. ಮಹಿಳೆಯ ಈ ಮಾತು ನಿಜವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ವೈದ್ಯರು ಇನ್ನೂ ದೃಢೀಕರಿಸಿಲ್ಲ.
ಮತ್ತೊಂದು ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ನಾಸಿಕ್ ನಿವಾಸಿ ಅರವಿಂದ್ ಸೋನಾರ್ ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್-ಸೀರಮ್‌ನ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಲಸಿಕೆಯ ಎರಡನೇ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ ಕಾಂತೀಯ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಲಸಿಕೆಯ ಎರಡು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಚುಚ್ಚುಮದ್ದಿನ ನಂತರ, ಲೋಹದ ವಸ್ತುಗಳು ತನ್ನ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಹಿರಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ಅವರು ವಿಡಿಯೊ ಸಹ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ