ನಿವಾಸಿ ಕುಂದುಕೊರತೆ ಅಧಿಕಾರಿ ನೇಮಕ, ಭಾರತ ಪಾರದರ್ಶಕತೆ ವರದಿ‌ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌

ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ ವಿನಯ್ ಪ್ರಕಾಶ್ ಅವರನ್ನು ತನ್ನ ನಿವಾಸಿ ಕುಂದುಕೊರತೆ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ನೇಮಕ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಮೇ 26, 2021ರಿಂದ ಜೂನ್ 25, 2021 ರ ವರೆಗಿನ ಭಾರತ ಪಾರದರ್ಶಕತೆ ವರದಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಟ್ವಿಟರ್ ಭಾನುವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಭಾರತದ ಹೊಸ ಐಟಿ ನಿಯಮಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪಾರದರ್ಶಕತೆ ವರದಿ ಪ್ರಕಟಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಕುಂದುಕೊರತೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ.
ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ತನ್ನ ಕುಂದುಕೊರತೆ ಅಧಿಕಾರಿ – ಇಂಡಿಯಾ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಖಾತೆ ಪರಿಶೀಲನೆ, ಖಾತೆ ಪ್ರವೇಶ, ಅಥವಾ ಖಾತೆ ಅಥವಾ ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಹಾಯ ಅಥವಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ದೂರುಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಈ ವರದಿಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಚಾನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ದೂರುಗಳು ನಿಂದನೆ / ಕಿರುಕುಳ, ಮಕ್ಕಳ ಲೈಂಗಿಕ ಶೋಷಣೆ, ಮಾನಹಾನಿ, ದ್ವೇಷಪೂರಿತ ನಡವಳಿಕೆ, ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು, ಸೋಗು ಹಾಕುವಿಕೆ, ಐಪಿ ಸಂಬಂಧಿತ ಉಲ್ಲಂಘನೆ, ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿ / ಸಂಶ್ಲೇಷಿತ ಮತ್ತು ಕುಶಲ ಮಾಧ್ಯಮ, ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಸ್ವಯಂ ಹಾನಿ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ / ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಉಗ್ರಗಾಮಿತ್ವ, ಸೂಕ್ಷ್ಮ ವಯಸ್ಕರ ವಿಷಯ, ಗೌಪ್ಯತೆ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಅಗಿದೆ.
ಭಾರತದ ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ (ಮಧ್ಯವರ್ತಿ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಎಥಿಕ್ಸ್ ಕೋಡ್) ನಿಯಮಗಳು-2021ರ ಪ್ರಕಾರ ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಬಳಕೆದಾರರಿಂದ ದೂರುಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಸಿಕ ವರದಿಯನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್ ಪ್ರಕಟಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ, ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೈಗೊಂಡ ಕ್ರಮಗಳು, ಹಾಗೆಯೇ ಆರ್ಟಿಕಲ್ 4 (ಡಿ) ಅನುಸರಣೆಯಲ್ಲಿ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣಾ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿರುವ URL ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸಬೇಕಿದೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಮೂಲದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಂಪನಿಯಾದ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ ಮೇಲಿನ ಮಾಹಿತಿಯ ಜೊತೆಗೆ, ಇದು 56 ಕುಂದುಕೊರತೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಿದೆ, ಅದು ಟ್ವಿಟರ್ ಖಾತೆ ಅಮಾನತುಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಇವೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಪರಿಹರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ನಿಶ್ಚಿತಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಾವು 7 ಖಾತೆ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಇತರ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ