ಮೂರನೇ ಕೋವಿಡ್ ಅಲೆ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ವಿಶ್ವದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಗೋಚರ:ಎಚ್ಚರಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ

ನವದೆಹಲಿ: ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿನ ಮೂರನೇ ಅಲೆಯ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ವಿಶ್ವದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ನೀತಿ ಆಯೋಗದ (ಆರೋಗ್ಯ) ಸದಸ್ಯ ಡಾ.ವಿ.ಕೆ.ಪಾಲ್ ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರತಿದಿನ ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ 3.9 ಲಕ್ಷ ಹೊಸ ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಕೋವಿಡ್ ಕುರಿತು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಾಡಿಕೆಯ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಸುಮಾರು ಒಂಭತ್ತು ಲಕ್ಷ ಹೊಸ ಸೋಂಕಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ಡಾ. ಪಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.
ಜಂಟಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ (ಮೊಹೆಚ್‌ಎಫ್‌ಡಬ್ಲ್ಯು) ಲವ ಅಗರ್ವಾಲ್ ಮಾತನಾಡಿ, ಮೇ 5 ಮತ್ತು ಮೇ 11 ರ ನಡುವೆ ಸರಾಸರಿ ದೈನಂದಿನ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು 3,87,029 ರಿಂದ ಜುಲೈ 7 ಮತ್ತು ಜುಲೈ 13 ರ ನಡುವೆ 40,841 ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ. ದೇಶದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-ಸೂಕ್ತವಾದ ನಡವಳಿಕೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಗಮನಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಲಸಿಕೆ ಕೊರತೆ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ತ್ಯಾಜ್ಯ
ದೇಶದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆ ಕೊರತೆಯ ವರದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ, ಡಾ ಪಾಲ್ ಪಾಲ್ ಮಾತನಾಡಿ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿ “ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ” ಆಗಿದೆ. ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಸಮನ್ವಯದಿಂದ ಎಲ್ಲವೂ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದರು.
ವೈದ್ಯಕೀಯ ತ್ಯಾಜ್ಯವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ವಿಲೇವಾರಿ ಮಾಡುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತ್ಯಾಜ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಎಲ್ಲಾ ಎಸ್‌ಒಪಿ [ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳು] ಹೊಂದಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯವು ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಸೂಕ್ತ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇದು 100 ಮೀಟರ್ ಓಟವಲ್ಲ ಆದರೆ ದೀರ್ಘ ಓಟ ಎಂದು ನಾನು ಮತ್ತೆ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ವಿಷಯಗಳು ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಸಾಗುತ್ತಿವೆ” ಎಂದು ಡಾ. ಪಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.
ಫೇಸ್ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸದಿರಲು ಭಾರತೀಯರು ನೀಡುವ ಕಾರಣಗಳು..:
ಫೇಸ್ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸುವುದನ್ನು ಭಾರತೀಯರು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಲವ ಅಗರ್ವಾಲ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ಕೆಲವರು ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಮುಖವಾಡ ಧರಿಸಿದ ನಂತರ ಉಸಿರಾಡಲು ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕೆ. ಇತರರು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಮುಖದ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಗಲ್ಲದ ಮೇಲೆ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರಿಗೆ ಅನಾನುಕೂಲವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಲವ ಅಗರ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.
ಅವರು ಸಾಮಾಜಿಕ ದೂರವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಮುಖವಾಡ ಧರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಜನರಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲವರು ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ ಎಂದು ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ