ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿನ ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಬಲ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಆಗಲಿದೆ :ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ

ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿನ ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಬಲವಾದ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಆಗಲಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ – ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾದ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಪೂನಂ ಖೇತ್ರಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿನ ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವು ಈಗ ನೂರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳಿಗೆ ಹರಡಿದೆ. ಇದು ಹರಡುತ್ತಿರುವ ರೀತಿ, ಇದು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಬಲವಾದ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಆಗಲಿದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವು ಬ್ರಿಟನ್‌, ಅಮೆರಿಕ, ಸಿಂಗಾಪುರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅಮೆರಿಕದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ತಜ್ಞ ಆಂಥೋನಿ ಫೌಸಿ ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವು “ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಬಲ ರೂಪಾಂತರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಡೆಲ್ಟಾ ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಹರಡುತ್ತದೆ
ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒದ ಡಾ.ಪೂನಂ ಖೇತ್ರಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು, ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವು ಎಲ್ಲಾ ಕಳವಳಗಳ ನಡುವೆ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವು ಅದರ ಹಿಂದಿನ ಆಲ್ಫಾ ರೂಪಾಂತರಕ್ಕಿಂತ 40-60 ಶೇಕಡಾ ಹೆಚ್ಚು ಹರಡಬಲ್ಲದು ಎಂದು ಅದೇ ಧಾಟಿಯಲ್ಲಿ ಡಾ. ಎನ್.ಕೆ. ಅರೋರಾ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಡಾ. ಎನ್.ಕೆ. ಅರೋರಾ ಅವರು ಭಾರತೀಯ SARS-CoV-2 ಜೀನೋಮಿಕ್ಸ್ ಕನ್ಸೋರ್ಟಿಯಂ (ಇನ್ಸಾಕೋಗ್) ನ ಸಹ-ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಸರಣದ ಹಿಂದಿನ ಕಾರಣವನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ಡಾ. ಅರೋರಾ, “ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವು ಅದರ ಸ್ಪೈಕ್ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನಲ್ಲಿ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಕೋಶಗಳ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿರುವ ಎಸಿಇ 2 ಗ್ರಾಹಕಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ದೃಢವಾಗಿ ಬಂಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಹರಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ದೇಹದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ. ”
ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಗುರುತಿಸಲಾಯಿತು. ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಶೇ .80 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದೇಶದ ಎರಡನೇ ಅಲೆಗೆ ಕಾರಣವೆಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು ಮತ್ತು ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ ರಾಜ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಮೊದಲು ದೇಶದ ಪಶ್ಚಿಮ ರಾಜ್ಯಗಳ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಉತ್ತರದ ಕಡೆಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿತು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ