ಪೆಗಾಸಸ್ ವಿವಾದದ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿ, ‘ಕೆಟ್ಟ’ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಭಿಯಾನಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದ ಎನ್ಎಸ್ಒ

ನವದೆಹಲಿ: ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪೆಗಾಸಸ್ ಸ್ನೂಪಿಂಗ್ ವಿವಾದದ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವಾಗಿರುವ ಇಸ್ರೇಲ್ ಮೂಲದ ಎನ್‌ಎಸ್‌ಒ ಗ್ರೂಪ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ (ಎನ್‌ಎಸ್‌ಒ) ಹೊಸ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದು, ‘ವಿಶೇಷ ಆಸಕ್ತಿ ಗುಂಪು(special interest groups’)ಗಳಿಂದ ತಳ್ಳಲ್ಪಟ್ಟ ಫೋರ್ಬಿಡ್ಡನ್‌ ಸ್ಟೋರೀಸ್‌ (Forbidden Stories ನೇತೃತ್ವದ ಕೆಟ್ಟ ಮತ್ತು ಅಪಪ್ರಚಾರದ ಅಭಿಯಾನದ ಜೊತೆಗೆ’ ಆಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
. ಬುಧವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ತನ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಈ ವಿಷಯದ ಕುರಿತು ಮಾಧ್ಯಮ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಸ್ಪಂದಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಫೋರ್ಬಿಡ್ಡನ್‌ ಸ್ಟೋರೀಸ್‌ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ಆಸಕ್ತಿ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ಮುಂದೂಡಲ್ಪಟ್ಟ ಇತ್ತೀಚಿನ ಯೋಜಿತ ಮತ್ತು ಸುಸಜ್ಜಿತ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಭಿಯಾನದ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ, ಮತ್ತು ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಡೆಗಣಿಸಿರುವುದರಿಂದ, ಎನ್ಎಸ್ಒ ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಧ್ಯಮ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಘೋಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಕೆಟ್ಟ ಮತ್ತು ಅಪಪ್ರಚಾರದ ಅಭಿಯಾನದ ಜೊತೆಗೆ ಆಡುವುದಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಪೆಗಾಸಸ್‌ನ ಸಂಭಾವ್ಯ ಗುರಿಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಅಲ್ಲ: ಎನ್‌ಎಸ್‌ಒ
ಉದ್ದೇಶಿತ ಪಟ್ಟಿ ‘ಗುರಿಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಅಥವಾ ಪೆಗಾಸಸ್‌ನ ಸಂಭಾವ್ಯ ಗುರಿಗಳಲ್ಲ’ ಎಂದು ಎನ್‌ಎಸ್‌ಒ ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಎನ್‌ಎಸ್‌ಒ ಗುಂಪಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಹೆಸರು ಪೆಗಾಸಸ್ ಗುರಿ ಅಥವಾ ಪೆಗಾಸಸ್ ಸಂಭಾವ್ಯ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂಬ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಪಾದನೆ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸುಳ್ಳು. ಎನ್‌ಎಸ್‌ಒ ಒಂದು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದೆ. ನಾವು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರ ಡೇಟಾಗೆ ನಮಗೆ ಪ್ರವೇಶವಿಲ್ಲ, ಆದರೂ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಮಗೆ ಒದಗಿಸಲು ಅವರು ಬಾಧ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೊಂದಿದ್ದಂತೆ ಎನ್‌ಎಸ್‌ಒ ತನ್ನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳ ದುರುಪಯೋಗದ ಯಾವುದೇ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಕೂಲಂಕಷವಾಗಿ ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿರುವಲ್ಲಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಸ್ನೂಪಿಂಗ್ ವಿವಾದ..:
17 ಜಾಗತಿಕ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳ ಗುಂಪು ಪೆಗಾಸಸ್ ಸ್ಪೈವೇರ್ನ ಸಂಭಾವ್ಯ ಗುರಿಗಳೆಂದು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತದ ಸುಮಾರು 50,000 ಜನರು ವರದಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದಾಗ ಭಾನುವಾರ ಬೃಹತ್ ‘ಸ್ನೂಪಿಂಗ್ ವಿವಾದ’ ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು.
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ, ರಾಜಕೀಯ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್, ಕರ್ನಾಟಕದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಚ್‌.ಡಿ.ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಭಾರತದ ಇತರ 300 ಮಂದಿ ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನೇತೃತ್ವದ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಮೂಲೆಗುಂಪು ಮಾಡಿ ಪ್ರಕರಣದ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತನಿಖೆಗೆ ಕೋರಿವೆ, ಆದರೆ ಸರ್ಕಾರವು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ವರದಿಯ ಸಮಯವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದೆ, ಇದನ್ನು ಭಾರತದ ಸಂಸತ್ತಿನ ಮಾನ್ಸೂನ್ ಅಧಿವೇಶನದ ಒಂದು ದಿನದ ಮೊದಲು ದಿ ವೈರ್‌ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ