ರಾಜ್ಯಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪೆಗಾಸಸ್ ಕುರಿತ ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್ ಹೇಳಿಕೆ ಕಸಿದುಕೊಂಡು ಹರಿದುಹಾಕಿದ ಟಿಎಂಸಿ ಸಂಸದ ಸಂತನು ಸೇನ್‌

ನವದೆಹಲಿ: ಪೆಗಾಸಸ್ ಸ್ಪೈವೇರ್ ವಿವಾದದ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಚಿವ ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ (ಟಿಎಂಸಿ) ಸಂಸದ ಸಂತನು ಸೇನ್ ಕಿತ್ತುಕೊಂಡು ಹರಿದು ಹಾಕಿದ ನಂತರ ನಂತರ ಗುರುವಾರ ರಾಜ್ಯಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಗದ್ದಲ ಉಂಟಾಯಿತು.
ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಲು ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್ ಅವರನ್ನು ಕರೆಸಿದಾಗ ಟಿಎಂಸಿ ಮತ್ತು ಇತರ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯರು ಸದನದ ಬಾವಿಗೆ ಧಾವಿಸಿದರು. ಪೆಗಾಸಸ್ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್ ಏಳುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಸಂತನು ಸೇನ್ ವೈಷ್ಣವ್ ಅವರ ಕೈಯಿಂದ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಕಿತ್ತು, ಅದನ್ನು ಹರಿದು ತುಂಡುಗಳನ್ನು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹಾರಿಸಿ, ರಾಜ್ಯಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಗದ್ದಲ ಮಾಡಿದರು.
ಇದರಿಂದುಂಟಾದ ಕೋಲಾಹಲದಿಂದಾಗಿ ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್ ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರತಿಯನ್ನು ಸದನದ ಮೇಜಿನ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿ, “ಜುಲೈ 18, 2021 ರಂದು ವೆಬ್ ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಸಂವೇದನಾಶೀಲ ವರದಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು. ಈ ವರದಿಯ ಸುತ್ತ ಆರೋಪಗಳೇ ಇವೆ. ಸಂಸತ್ತಿನ ಮಾನ್ಸೂನ್ ಅಧಿವೇಶನಕ್ಕೆ ಒಂದು ದಿನ ಮೊದಲು ಪತ್ರಿಕಾ ವರದಿಗಳು ಪ್ರಕಟವಾದವು. ಇದು ಕಾಕತಾಳೀಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಎಲ್ಲ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಪಕ್ಷಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಅಂತಹ ವರದಿಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ವಿವರವಾದ ವರದಿಯ ಮೂಲಕ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ನಾನು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್ ಹೇಳಿದರು.
ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಹರ್ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಪುರಿ ಮತ್ತು ಟಿಎಂಸಿ ಸಂಸದ ಸಂತನು ಸೇನ್ ಕೂಡ ಮಾತಿನ ಚಕಮಕಿಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡರು.
ನಂತರ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಹರಿವಂಶ ಅವರು ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸಂಸತ್ತಿನ ನಡವಳಿಕೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ನಂತರ ರಾಜ್ಯಸಭೆಯನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11 ರ ವರೆಗೆ ಮುಂದೂಡಿದರು.
ರಾಜ್ಯಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಗದ್ದಲದ ನಂತರ ಮಾಧ್ಯಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಬಿಜೆಪಿ ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸಂಸದ ಸ್ವಪನ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ, “ಅವರು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಅದರ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುವ ಹಕ್ಕು ನಿಮಗೆ ಇತ್ತು. ಆದರೆ ಚರ್ಚೆಗೆ ಹೋಗುವ ಬದಲು, ಇದು ಈ ರೀತಿಯದ್ದಾಗಿದೆ. ಸದನದೊಳಗೆ ನಾವು ನೋಡುವ ಗೂಂಡಾಗಿರಿ? ಇದು ಎಲ್ಲ ಮಾನದಂಡಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಅದನ್ನು ಖಂಡಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದ ಕೆಲವರು, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕೆಲವು ಟಿಎಂಸಿ ಸಂಸದರು ಎದ್ದು ಸಚಿವರ ಕೈಯಿಂದ ಕಾಗದವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು [ಐಟಿ ಸಚಿವ ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್ ಅವರು ‘ಪೆಗಾಸಸ್’ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ] ಅದನ್ನು ಹರಿದು ಹಾಕಿದರು ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅನೈತಿಕ ವರ್ತನೆ ಎಂದು ಸ್ವಪನ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತಾ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಪೆಗಾಸಸ್ ಕಂಟ್ರೋವರ್ಸಿ ಬಗ್ಗೆ..
ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಗಾರ್ಡಿಯನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಸುದ್ದಿ ಪೋರ್ಟಲ್‌ಗಳು ವರದಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ನಂತರ ಪೆಗಾಸಸ್ ಸ್ಪೈವೇರ್ ಮೇಲಿನ ವಿವಾದ ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಿದ್ದು, ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು, ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು, ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಮತ್ತು ಪತ್ರಕರ್ತರ ಮೇಲೆ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ನಡೆಸಲು ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಸ್ಪೈವೇರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು 2018 ಮತ್ತು 2019 ರ ನಡುವೆ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದರು ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲಿ ಕಣ್ಗಾವಲು ಕಂಪನಿ, ಎನ್ಎಸ್ಒ ಗ್ರೂಪ್, ಪೆಗಾಸಸ್ ಸ್ಪೈವೇರ್ ಅನ್ನು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪೆಗಾಸಸ್‌ನ ವರದಿಗಳು ಹೊರಬಂದಾಗಿನಿಂದ, ಇದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಬಿರುಗಾಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಸರ್ಕಾರದ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಇಡೀ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ