ಕಾಬೂಲ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ಬಾಂಬ್‌ ಸ್ಫೋಟದಲ್ಲಿ 180 ದಾಟಿದ ಸತ್ತವರ ಸಂಖ್ಯೆ ; ಹೆಚ್ಚಿನ ಐಸಿಸ್ ದಾಳಿ ಬಗ್ಗೆ ಅಮೆರಿಕ ಅಲರ್ಟ್

ಕಾಬೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಸಂಭವಿಸಿದ ಸ್ಫೋಟದಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 180ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ, ಪೆಂಟಗನ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬನೇ ಆತ್ಮಾಹುತಿ ಬಾಂಬರ್ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ತಾಲಿಬಾನ್ ಆಡಳಿತದಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಲು ಹತಾಶರಾಗಿರುವ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದವರನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಅಮೆರಿಕ ಪಡೆಗಳು ಶುಕ್ರವಾರ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಳಿಗಳಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದವು, ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಆತ್ಮಾಹುತಿ ಬಾಂಬಿನಿಂದ ಕಾಬೂಲ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಗೇಟ್‌ಗಳ ಹೊರಗೆ 13 ಅಮೆರಿಕ ಸೈನಿಕರು ಸೇರಿದಂತೆ ಸತ್ತವರ ಸಂಖ್ಯೆ 180 ದಾಟಿದೆ.
ಗುರುವಾರ ಸಂಜೆ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಹೊರಗೆ ಎರಡು ಸ್ಫೋಟಗಳು ಮತ್ತು ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಗಳು ನಡೆದವು ಎಂದು ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷದರ್ಶಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಫ್ಘಾನ್ ಪತ್ರಕರ್ತರು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಿದ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿರುವ ಕಾಲುವೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಹತ್ತಾರು ದೇಹಗಳು ಚೆಲ್ಲಾಪಿಲ್ಲಿಯಾಗಿ ಬಿದ್ದಿದ್ದವು.
ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ತಾಲಿಬಾನ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು 28 ತಾಲಿಬಾನ್ ಸದಸ್ಯರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.  ಆದಾಗ್ಯೂ ತಾಲಿಬಾನ್ ವಕ್ತಾರರು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಪರಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಕಾವಲು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ ತಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಹೋರಾಟಗಾರರನ್ನು ಸತ್ತಿದ್ದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.
ಸಂಕೀರ್ಣ ದಾಳಿಯೆಂದು ವಿವರಿಸಿದ ತನ್ನ 13 ಸೇವಾ ಸದಸ್ಯರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಮಿಲಿಟರಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ತಾಲಿಬಾನ್ ಹಾಗೂ ಪಶ್ಚಿಮದ ಶತ್ರುವಾದ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ (ISIS) ತನ್ನ ಆತ್ಮಾಹುತಿ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಕೋರರು “ಅಮೆರಿಕನ್ ಸೈನ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಅನುವಾದಕರು ಮತ್ತು ಸಹಯೋಗಿಗಳನ್ನು” ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ..
ಆತ್ಮಾಹುತಿ ಬಾಂಬರ್‌ಗಳು ಎರಡೂ ಸ್ಫೋಟಗಳನ್ನು ಸ್ಫೋಟಿಸಿದ್ದಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಒಂದು ನೆಟ್ಟ ಬಾಂಬ್ ಆಗಿದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಐಸಿಸ್ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳು ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಸ್ಫೋಟಗಳ ನಂತರ ನಡೆದ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯು ತಾಲಿಬಾನ್ ಗಾರ್ಡ್‌ಗಳು ಜನರನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂಬುದು ಕೂಡ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮೊರ್ಬಿ ಸೇತುವೆ ಕುಸಿತ ಪ್ರಕರಣ: ಏಳು ಆರೋಪಿಗಳ ಜಾಮೀನು ಅರ್ಜಿ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ನ್ಯಾಯಾಲಯ

ಪ್ರತೀಕಾರಕ್ಕೆ ಅಮೆರಿಕ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ..

ಯುಎಸ್ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಕಮಾಂಡ್‌ನ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜನರಲ್ ಫ್ರಾಂಕ್ ಮೆಕೆಂಜಿ, ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ರಾಕೆಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಕಾರ್-ಬಾಂಬ್‌ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್‌ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಳಿ ಬಗ್ಗೆ ಅಮೆರಿಕ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.ನಾವು ಸಿದ್ಧರಾಗಲು ನಾವು ಎಲ್ಲವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು,
ಯುಎಸ್ ಪಡೆಗಳು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ ಆಗಸ್ಟ್ 31 ರ ಗಡುವಿನೊಳಗೆ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಓಟದಲ್ಲಿವೆ. ಅಲ್ ಖೈದಾ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಬೇರು ಸಮೇತ ಕಿತ್ತೊಗೆಯಲು ಮತ್ತು ಆ ವರ್ಷ ಅಮೆರಿಕದ ಮೇಲೆ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 11 ರ ದಾಳಿ ಪುನರಾವರ್ತನೆಯಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವುದರಲ್ಲಿ 2001 ರಲ್ಲಿ ದೇಶವನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಲು ಅಮೆರಿಕ ತನ್ನ ಮೂಲ ತಾರ್ಕಿಕತೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ:
ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಐಸಿಸ್-ಕೆ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೊಡೆಯಬೇಕು ಎಂದು ಯೋಜಿಸುವಂತೆ ಪೆಂಟಗನ್‌ಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಿಡೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಕ್ಷಮಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ಮರೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೇಟೆಯಾಡಿ ಬಾಕಿ ಚುಕ್ತಾ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಬಿಡೆನ್ ಶ್ವೇತಭವನದ ದೂರದರ್ಶನದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.
ದಾಳಿಯ ನಂತರ ತೆಗೆದ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಬೇಲಿಯಿಂದ ತ್ಯಾಜ್ಯ ನೀರಿನ ಕಾಲುವೆಯಲ್ಲಿ ಶವಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಕೆಲವರನ್ನು ರಾಶಿ ಹಾಕಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾಗರಿಕರು ಅಳುತ್ತಾ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಹುಡುಕಿದರು.
ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಚೀಲಗಳನ್ನು ಬೀಸುತ್ತಿರುವ ಸುಂಟರಗಾಳಿ ಹಾರಿಸಿದಂತೆ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ದೇಹಗಳು ಮತ್ತು ದೇಹದ ಭಾಗಗಳು ಹಾರಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ನೋಡಿದೆ.ಒಳಚರಂಡಿ ಕಾಲುವೆಯಲ್ಲಿ ಹರಿಯುವ ಸ್ವಲ್ಪ ನೀರು ರಕ್ತವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ.”” ಎಂದು ಅಫ್ಘಾನ್ ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷದರ್ಶಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು. ”
ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ವಿಡಿಯೋ ಪ್ರಕಾರ, ಶುಕ್ರವಾರ ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಬೇಲಿಗೆ ಮರಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಗುರುಗ್ರಹದ ಸುತ್ತ ಹೊಸದಾಗಿ 12 ಉಪಗ್ರಹಗಳು ಪತ್ತೆ : ಶನಿ ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಸೌರವ್ಯೂಹದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಉಪಗ್ರಹ ಹೊಂದಿದ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆ ಪಡೆದ ಗುರುಗ್ರಹ

 

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement