ಟೋಕಿಯೋ ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ಸ್: ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮೋದ್ ಭಗತ್ ಗೆ ಚಿನ್ನ, ಮನೋಜ್ ಸರ್ಕಾರಗೆ ಕಂಚು

ಟೋಕಿಯೊ: ಪ್ರಮೋದ್ ಭಗತ್ ಅವರು ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಪ್ಯಾರಾ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ವಿಜೇತರಾದರು. 33 ವರ್ಷದ ಅವರು ಟೋಕಿಯೋ ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪುರುಷರ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಎಸ್‌ಎಲ್ 3 ಈವೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ಗೆದ್ದರು,
ಪ್ರಮೋದ್ ಭಗತ್ ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ ಪದಕದ ಮೇಲೆ ದೃಷ್ಟಿ ನೆಟ್ಟಿದ್ದರು. ತಮ್ಮ ಚೊಚ್ಚಲ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಸರ್ವೋಚ್ಚ ಆಡಳಿತ ನಡೆಸುವ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡರು.
ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ವಿಜೇತ ಪ್ರಮೋದ್ ಭಗತ್, ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಡೇನಿಯಲ್ ಬೆಥೆಲ್ ಅವರನ್ನು 21-14, 21-17ರಲ್ಲಿ 45 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಲಿಸಿ ಪ್ಯಾರಾ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಚಿನ್ನ ಗೆದ್ದರು.
ಮನೋಜ್ ಸರ್ಕಾರ್ ಕಂಚು ಗೆದ್ದರು
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಹಿಂದಿನ ದಿನ ಎಸ್‌ಎಲ್ 3 ಈವೆಂಟ್‌ನ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೋತ ಮನೋಜ್ ಸರ್ಕಾರ್, ಕಂಚು ಜಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಪದಕದ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 17 ಕ್ಕೆ ಏರಿಸಲು ಹೊರಾಡಿದರು. ಸರ್ಕಾರ್ ನೇರ ಸೆಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಜಪಾನ್‌ನ ಡೈಸುಕೆ ಫುಜಿಹರಾ ಅವರನ್ನು(22-20, 21-13) ಸೋಲಿಸಿದರು .
ಬೆಥೆಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಮೋದ್ ಗೆ ಕೇವಲ 21 ನಿಮಿಷಗಳು ಸಾಕಾದವು. ಭಾರತೀಯ ತಾರೆಯು ಕೇವಲ 6 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ತನ್ನ ಎದುರಾಳಿಗೆ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟರು.
ಭಗತ್ ಅವರು 5 ವರ್ಷದವರಿದ್ದಾಗ ಪೋಲಿಯೋಗೆ ತುತ್ತಾಗಿದ್ದರು, 2018 ರ ಏಷ್ಯನ್ ಪ್ಯಾರಾ ಗೇಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್ ಚಿನ್ನದ ಪದಕಗಳು ಮತ್ತು ಒಂದು ಚಿನ್ನ ಮತ್ತು ಕಂಚು ಸೇರಿದಂತೆ 45 ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪದಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದೇಶದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ಯಾರಾ ಶಟ್ಲರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು.

ಭಗತ್ ಚಿನ್ನ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರ್ ಅವರ ಕಂಚಿನೊಂದಿಗೆ, ಪ್ಯಾರಾಲಿಂಪಿಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಒಟ್ಟಾರೆ ಪದಕ ಗಳಿಕೆ 17 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ. ಭಗತ್ ಅವರು ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ನಾಲ್ಕನೇ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ಗೆದ್ದರು ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ದಿನ, ಮನೀಶ್ ನರ್ವಾಲ್ ಕೂಡ ಮಿಶ್ರ 50 ಮೀ ಪಿಸ್ತೂಲ್ ಎಸ್‌ಎಚ್ 1 ನಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಪಡೆದರು.4 ಚಿನ್ನ, 7 ಬೆಳ್ಳಿ ಮತ್ತು 6 ಕಂಚಿನೊಂದಿಗೆ ಭಾರತ ಈಗ ಪದಕ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 25 ನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಜಿಗಿದಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ