9/11 ದಾಳಿ 20ನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದಂದು ಸತ್ತಿದ್ದಾನೆಂದು ವದಂತಿಗಳಿದ್ದ ಅಲ್-ಕೈದಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಯ್ಮಾನ್ ಅಲ್-ಜವಾಹರಿ ವಿಡಿಯೋ ಬಿಡುಗಡೆ..!

ನವದೆಹಲಿ: ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 11 ರ ದಾಳಿಯ 20ನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದಂದು,ಸತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬ ವದಂತಿಗಳಿದ್ದ ಅಲ್‌ ಖೈದಾ ಗುಂಪಿನ ನಾಯಕ ಮಾನ್ ಅಲ್-ಜವಾಹಿರಿಯ 60 ನಿಮಿಷಗಳ ವೀಡಿಯೋ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಅಲ್-ಖೈದಾದ ಅಧಿಕೃತ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಂಗವಾದ ಆಸ್-ಸಾಹಬ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು,
ಟೆಲಿಗ್ರಾಂನಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರ ಶೈಲಿಯ ವೀಡಿಯೋಕ್ಕೆ ‘ಜೆರುಸಲೆಮ್ ಜುಡೈಸ್ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ಶೀರ್ಷಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ಒಸಾಮಾ ಬಿನ್ ಲಾಡೆನ್ ನಂತರ ಅಲ್-ಖೈದಾ ನಾಯಕತ್ವ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ಅಯ್ಮಾನ್ ಅಲ್-ಜವಾಹಿರಿ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಭೂಗತರಾಗಿದ್ದರು. ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಅವರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಸಾವಿನ ಸುದ್ದಿ ಕೂಡ ನವೆಂಬರ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು, ನಂತರ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ವಿಡಿಯೋ ಅಥವಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಶನಿವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಹೊಸ ವಿಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಅಯ್ಮಾನ್ ಅಲ್-ಜವಾಹರಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು.
ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 11ರ ಬೆಳಗ್ಗಿನಿಂದ, ಸಹಾಬ್ ಮಾಧ್ಯಮವು ಕೆಲವು ಟೆಲಿಗ್ರಾಂ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿ ಎಂದು ಪ್ರೋಮೋಗಳನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿತು.
ಅದರ ನಂತರ, ಅಯ್ಮಾನ್ ಅಲ್-ಜವಾಹರಿ ಬರೆದ 852 ಪುಟಗಳ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಅದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಅಲ್-ಖೈದಾ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಈ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ, 2011 ರಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ಡ್ರೋನ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಶ್ಮೀರಿ ಜಿಹಾದಿ ಇಲ್ಯಾಸ್ ಕಾಶ್ಮೀರಿ ಹತರಾದರು. ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಉಪಖಂಡದ ಅಲ್-ಖೈದಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮೌಲಾನಾ ಅಸಿಮ್ ಉಮರ್ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ 2019 ರಲ್ಲಿ ಅಫಘಾನ್ ಪಡೆಗಳಿಂದ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು
ಪುಸ್ತಕ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಕೆಲವು ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ಅಯ್ಮಾನ್ ಅಲ್-ಜವಾಹಿರಿಯ 60 ನಿಮಿಷಗಳ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು 2020 ರಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ಅನೇಕ ಅಲ್-ಖೈದಾ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಪ್ರಶಂಸಿಸಿದರು.
ವಿಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ಅಥವಾ ತಾಲಿಬಾನ್ ಆಡಳಿತದ ಮರಳುವಿಕೆ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಉಲ್ಲೇಖವಿಲ್ಲ. ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅಯ್ಮಾನ್ ಅಲ್-ಜವಾಹಿರಿ 20 ವರ್ಷಗಳ ಯುದ್ಧದ ನಂತರ, ಅಮೆರಿಕವು “ಸೋತಿದೆ ಮತ್ತು ಛಿದ್ರಗೊಂಡಿದೆ” ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ವಿಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಅಯ್ಮಾನ್ ಅಲ್-ಜವಾಹಿರಿ 19 ಅಮೆರಿಕದ ಹೃದಯವನ್ನು ಘಾಸಿಗೊಳಿಸಿದ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ಈ ಮೊದಲು ಅನುಭವಿಸದ ಗಾಯಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ 19 ಮುಜಾಹಿದ್ದೀನ್ ಹೋರಾಟಗಾರರನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು
ಹಲವು ಜಿಹಾದಿ ಹೋರಾಟಗಾರರನ್ನೂ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ