ಎಡೆಲ್ವಿಸ್ ಎಂಎಫ್‌ನ ಎರಡು ಇಟಿಎಫ್‌ಗಳು ಈಗ ಸೂಚ್ಯಂಕ ನಿಧಿಗಳಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿವೆ

ಎಡೆಲ್ವಿಸ್ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ ತನ್ನ ಎರಡು ಇಕ್ವಿಟಿ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್-ಟ್ರೇಡೆಡ್ ಫಂಡ್‌ಗಳನ್ನು (ಇಟಿಎಫ್) ಸೂಚ್ಯಂಕ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದೆ. ಇದು ತನ್ನ ನಿಫ್ಟಿ 50 ಇಟಿಎಫ್ ಅನ್ನು ನಿಫ್ಟಿ 50 ಸೂಚ್ಯಂಕ ನಿಧಿಗೆ ಮತ್ತು ಅದರ ನಿಫ್ಟಿ 100 ಗುಣಮಟ್ಟ 30 ಇಟಿಎಫ್ ಅನ್ನು ನಿಫ್ಟಿ 100 ಗುಣಮಟ್ಟ 30 ಸೂಚ್ಯಂಕ ನಿಧಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿದೆ. ಈ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬರಲಿವೆ, ನಿರ್ಗಮನ ಆಯ್ಕೆ ನಿಯಮಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಅವರು ಅನುಮೋದಿಸದಿದ್ದರೆ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಈ ನಿಧಿಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಇದು ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಿದೆ.

ಈ ಕ್ರಮದ ಹಿಂದಿನ ತಾರ್ಕಿಕತೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಫಂಡ್ ಹೌಸ್, ಪರಿವರ್ತನೆಯು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಸುಲಭವಾದ ದ್ರವ್ಯತೆ ಮತ್ತು ವಹಿವಾಟುಗಳ ಮೇಲಿನ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. “ಸ್ಕೀಮ್‌ನ AUM ಮತ್ತು ETF ಯುನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯದಲ್ಲಿ ಹಲವು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡದೇ ಇರುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ದ್ರವ್ಯತೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಇಟಿಎಫ್ ಅನ್ನು ಸೂಚ್ಯಂಕ ನಿಧಿಯಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದು ವಿವೇಕಯುತ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಗಮನದ ಹೊರೆಯಿಲ್ಲದೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 5 ರ ವರೆಗೆ ಮರುಪಾವತಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.
ಆಗಸ್ಟ್ 26 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ನಿಫ್ಟಿ 50 ಇಟಿಎಫ್ 2.67 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಎಯುಎಂ ಮತ್ತು 140 ಫೋಲಿಯೊಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ 100 ಕ್ವಾಲಿಟಿ 30 ಇಟಿಎಫ್ 10.74 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ