ತಾಲಿಬಾನ್‌ ಬೆದರಿಕೆ ನಡುವೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಬಂದ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಮಹಿಳಾ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಆಟಗಾರರು

ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಯುವ ಮಹಿಳಾ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ತಂಡದ ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಗಳೊಂದಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕಾಬೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ತಾಲಿಬಾನ್ ಸರ್ಕಾರದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳ ಸ್ಥಾನಮಾನದ ಕಳವಳದ ನಡುವೆ ಮೂರನೇ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಆಶ್ರಯ ಪಡೆಯಲು ಬಯಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹಲವಾರು ಯುವ ತಂಡಗಳ ಮಹಿಳಾ ಆಟಗಾರ್ತಿಯರು, ಅವರ ತರಬೇತುದಾರರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಸೇರಿದಂತೆ ಸುಮಾರು 81 ಜನರು ಟಾರ್ಕಮ್ ಗಡಿಯ ಮೂಲಕ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ತಲುಪಿದರು. ಗುರುವಾರ ಮತ್ತೆ 34 ಜನ ಬರಲಿದ್ದಾರೆ.
30 ದಿನಗಳ ನಂತರ ಅವರು ಬೇರೆ ದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಹಲವಾರು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಬ್ರಿಟನ್‌,ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ” ಎಂದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಹಿರಿಯ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಒಕ್ಕೂಟದ ಅಧಿಕಾರಿ ಉಮರ್ ಜಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಈ ತಂಡವು ಲಾಹೋರ್‌ನ ಗಡಾಫಿ ಕ್ರೀಡಾ ಸಂಕೀರ್ಣದಲ್ಲಿರುವ ಫಿಫಾ ಹೌಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತಂಗಲಿದೆ. ತಾಲಿಬಾನ್ ಸ್ವಾಧೀನದ ನಂತರ ಹಲವಾರು ಮಾಜಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಹಿಳಾ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಆಟಗಾರರು ದೇಶದಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಿದರು,
ಇಸ್ಲಾಮಿಸ್ಟ್ ಗುಂಪು ಕೊನೆಯದಾಗಿ 1996 ರಿಂದ 2001 ರವರೆಗೆ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಆಳಿದಾಗ, ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗಲು ಅವಕಾಶವಿರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣದಿಂದ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಯಿತು. ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಕ್ರೀಡೆಗಳಿಂದ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಈ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲೂ ಮುಂದುವರಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
ತಾಲಿಬಾನ್ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಬ್ರಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟರ್ ಎಸ್‌ಬಿಎಸ್‌ಗೆ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 8 ರಂದು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. ಏಕೆಂದರೆ ಅದು “ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ” ಮತ್ತು ಇದು ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಇಸ್ಲಾಂ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಎಮಿರೇಟ್ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಲು ಅಥವಾ ಅವರು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ರೀತಿಯ ಕ್ರೀಡೆಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ತಾಲಿಬಾನ್ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಆಯೋಗದ ಉಪ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಹ್ಮದುಲ್ಲಾ ವಾಸಿಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ