ಟೈಮ್ ಮ್ಯಾಗಜಿನ್‌ ‘2021ರ ವಿಶ್ವದ 100 ಪ್ರಭಾವಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ’ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದ ತಾಲಿಬಾನ್ ನಾಯಕ ಮುಲ್ಲಾ ಬರದಾರ್..!

ತಾಲಿಬಾನ್‌ನ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕರಾದ ಮುಲ್ಲಾ ಅಬ್ದುಲ್ ಘನಿ ಬರದಾರ್, ಟೈಮ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಯ ಜಾಗತಿಕ ಪಟ್ಟಿ-‘2021ರ 100 ಪ್ರಭಾವಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ..!
ದೋಹಾದಲ್ಲಿರುವ ತಾಲಿಬಾನ್ ರಾಜಕೀಯ ಕಚೇರಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮುಲ್ಲಾ ಬರದಾರ್, ತಾಲಿಬಾನ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ನಡುವೆ ದೋಹಾ ಶಾಂತಿ ಒಪ್ಪಂದದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಿದ ಕೀರ್ತಿಗೆ ಪಾತ್ರರಾಗಿದ್ದರು. ಅವರು ತಾಲಿಬಾನ್‌ನ ಸ್ಥಾಪಕ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚಳವಳಿಯ ಸ್ಥಾಪಕ ಮುಲ್ಲಾ ಒಮರ್ ಅವರ ನಿಕಟ ಸಹವರ್ತಿಯಾಗಿದ್ದರು.
ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ತಾಲಿಬಾನ್‌ನ ಹೊಸ ಮಧ್ಯಂತರ ಸರ್ಕಾರದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮುಲ್ಲಾ ಅಖುಂದ್‌ಗೆ ಬರದಾರ್ ಅವರನ್ನು ಉಪನಾಯಕರಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಪತ್ರಕರ್ತ ಅಹ್ಮದ್ ರಶೀದ್ ಅವರ ಟೈಮ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಮುಲ್ಲಾ ಬರದಾರ್ ಅವರ ಪ್ರೊಫೈಲಿನಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ “ಭವಿಷ್ಯದ ಭವಿಷ್ಯ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಬರದಾರ್‌, ಒಬ್ಬ ಶಾಂತ, ರಹಸ್ಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಪರೂಪವಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಸಂದರ್ಶನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬರದಾರ್ ತಾಲಿಬಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಧ್ಯಮ ವಾದವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತಾನೆ, ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಅಗತ್ಯವಾದ ಹಣಕಾಸಿನ ನೆರವು ಪಡೆಯಲು ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ. “ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಅಮೆರಿಕನ್ನರನ್ನು ಒಕ್ಕಲೆಬ್ಬಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ತನ್ನದೇ ಚಳವಳಿಯನ್ನು ಅಲುಗಾಡಿಸಬಹುದೇ ಎಂಬುದು ಪ್ರಶ್ನೆ ಎಂದು ಪತ್ರಕರ್ತ ಅಹ್ಮದ್ ರಶೀದ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಹೆಚ್ಚಿನವರಿಗೆ ಅಚ್ಚರಿಯ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ, ಮುಲ್ಲಾ ಅಬ್ದುಲ್ ಘನಿ ಬರದಾರ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಫಘಾನ್ ರಾಜ್ಯ ದೂರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಅವರ ಸಾವಿನ ವದಂತಿಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಲು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು.
ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ಅನೇಕ ದೃಢೀಕರಿಸದ ವರದಿಗಳು ಕಾಬೂಲ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅರಮನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ತಾಲಿಬಾನ್ ಬಣಗಳ ನಡುವಿನ ಗುಂಡಿನ ಚಕಮಕಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿವೆ. ಈ ಶೂಟೌಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರದಾರ್ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಅವರ ಸಾವಿನ ವದಂತಿಗಳ ಹಿಂದೆ ‘ನಕಲಿ ಪ್ರಚಾರ’ವನ್ನು ದೂಷಿಸುತ್ತಾ, ತಾಲಿಬಾನ್ ನಾಯಕ ಅಫಘಾನ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಟೆಲಿವಿಷನ್‌ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ನನ್ನ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಯಿತ್ತು. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನ ನಾನು ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿದ್ದೆ. ನಾನು ಎಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಸಹೋದರರು ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರು.ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಚೆನ್ನಾಗಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ