ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜಾತ್ಯತೀತತೆ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ ವಿರೂಪಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ … ‘ಕಠಿಣ ಹಿಂದುತ್ವ’ ಎಂಬುದು ಏನೂ ಇಲ್ಲ: ರಾಮ ಮಾಧವ್

ನವದೆಹಲಿ: ಹಿಂದುತ್ವವು ‘ಭಾರತ’ದ ಮೂಲಭೂತ ಸಿದ್ಧಾಂತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈ ನಂಬಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ತಪ್ಪುಗ್ರಹಿಕೆಗಳಿವೆ, ಅದನ್ನೇ ನಾನು ನನ್ನ ಹೊಸ ಪುಸ್ತಕ’ ಹಿಂದುತ್ವ ಮಾದರಿ ‘ಮೂಲಕ ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು ಬಯಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸ್ವಯಂ ಸೇವಕ ಸಂಘದ ನಾಯಕ ರಾಮ್ ಮಾಧವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ನಾನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದು ಹಿಂದುತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ದೀನ್ ದಯಾಳ್ ಉಪಾಧ್ಯಾಯರ ಸಮಗ್ರ ಮಾನವತಾವಾದದ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ತಪ್ಪು ಕಲ್ಪನೆಗಳಿವೆ. ಹಿಂದುತ್ವದ ವಿಕೃತ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಬೇಕು ”ಎಂದು ಟೈಮ್ಸ್ ನೌಗೆ ನೀಡಿದ ವಿಶೇಷ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ರಾಮಮಾಧವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹಿಂದುತ್ವವು “ಪರೋಶಿಯಲ್, ಸಂಕುಚಿತ ಮನೋಭಾವದ, ಮುಸ್ಲಿಂ ವಿರೋಧಿ” ಎಂದು ಭಾವಿಸುವ ಅನೇಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ, ಈ ಜಾತ್ಯತೀತತೆಯ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿಕೃತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್‌ ನ ರಾಮ ಮಾಧವ ಹೇಳಿದರು.
ಕಠಿಣ ಹಿಂದುತ್ವದ ಎಂಬ ನಡವಳಿಕೆಯೇ ಇಲ್ಲ. ಜಾತ್ಯತೀತತೆಯ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವು ಸ್ವತಃ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿರೂಪಗೊಂಡಿದೆ. ಚುನಾವಣೆಗೆ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಆಯ್ಕೆಯು ರಾಜಕೀಯ ಪರಿಗಣನೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆಯೇ ಹೊರತು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪಂಥವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ “ಎಂದು ಮಾಧವ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು.
ಜಾತ್ಯತೀತತೆಯ ವಿಭಿನ್ನ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಗಳು ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅವರು, ಭಾರತೀಯ ಜಾತ್ಯತೀತತೆಯು ಎಲ್ಲ ಧರ್ಮಗಳಿಗೂ ಸಮಾನ ಗೌರವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.
ಫ್ರೆಂಚ್ ಜಾತ್ಯತೀತತೆಯು ಧರ್ಮವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಿರಸ್ಕರಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅಮೇರಿಕನ್ ಜಾತ್ಯತೀತತೆಯು ಎಲ್ಲಾ ಧಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಜಾತ್ಯತೀತತೆಯ ವಿಕೃತ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವು ಭಾರತದ ರಾಜಕೀಯವನ್ನು ದಶಕಗಳಿಂದ ಹಾಳುಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.
ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮೋಹನ್ ಭಾಗವತ್ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 28 ರಂದು ಹಿಂದುತ್ವವು ಒಂದು ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಒಂದುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ ಅವರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು ಬಂದಿವೆ.
ಹಿಂದುತ್ವವು ಎಲ್ಲರನ್ನು ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ, ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಒಗ್ಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ, ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಒಂದುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಏಳಿಗೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಹಿಂದೂಗಳು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆದರೆ ಹಿಂದೂಗಳು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಶಕ್ತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಏಕೆಂದರೆ ಇದನ್ನು ಜಗತ್ತು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ …. ನಾವು ಶಕ್ತಿಯುತರಾಗಬೇಕು, ಆದರೆ … ಅಂತಹ ಅಧಿಕಾರವು ದಬ್ಬಾಳಿಕೆಗೆ ಎಂಬುದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ, ಧರ್ಮವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವಾಗ ಅದು ಜಗತ್ತನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ರಾಷ್ಟ್ರವು ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಸಮುದಾಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾಗವತ್‌ ಸೂರತ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

  1. Gourish

    ವಿರೂಪಗೊಳಿಸಿದ್ದು ಯಾರು ಎನ್ನುವುದು ಪ್ರಶ್ನೆ?

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ